7 ตอบกลับ

ของเราก้อเป็นค่ะ ถ้านับตามประจำเดือนอายุครรภ์ตอนนี้ 12w แต่ตอนที่ไปฝากหมออัตราซาวดูขนาดแล้ว 10w หมอบอกว่าเราอาจจะมีเพศสัมพันธ์ช้าค่ะ (แต่ก็แล้วแต่กรณีเนาะ อันนี้พูดตามที่หมอบอกเราค่ะ)

ตามหมอนั่นล่ะค่ะ อย่าคิดมากนะคะคุณแม่👍 หมอเขาคงมีหลักการนับทางการแพทย์ที่ได้ศึกษามาจากอาจารย์หมออีกที วิธีการนับของเขาอาจไม่ตรงใจเรา หรืออาจไม่ตรงกับการคำนวณจากที่อื่น

บ้านนี้ประจำเดือนล่าสุด 15กพ. ค่ะ พึ่งไปฝากครรภ์มา 2/4/63 หมอแจ้งท้อง6 สัปดาห์พร้อมผลตรวจอัลตร้าซาวด์ ปัจจุบันแม่บ้านนี้ท้อง8 สัปดาห์แล้วค่ะ

😅😅😅

VIP Member

8สป.3ว. ถ้า5สป. คือคนประจำเดือนจะมาครั้งสุดท้ายเดือนมีนาค่ะ อันนี้เราคำนวณดูนะคะ

ของบ้านนี้ครั้งสุดท้ายวันที่8ก.พ63 ค่ะ ตอนนี้9สัปดาห์กว่าแล้วค่ะ

เชื่อหมอค่ะ ไข่ตกช้าอายุครรภ์คลาดเคลื่อนได้ค่ะ

ขอบคุณ​นะ​ค่ะ​