77 ตอบกลับ

ไปหาหมอคะเตรียมเอกสารไปด้วยเลยคะเผื่อหมอให้อยู่คลอดที่ รพ.

ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างค่ะ

VIP Member

ใกล้คลอดแล้ว รีบไปโรงพยาบาลค่ะ คลอดปลอดภัยทั้งแม่และลูก

ใช่ค่ะแม่ ดีใจด้วยนะคะจะคลอดแล้ว บ้านนี้39+1เงียบมากกกก😓

ใช่ค้ะ รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะคุนเเม่ น้องกำลังจะคลอดค้ะ

ไป รอคลอดเลยค่ะแม่ น้องจะมาแล้วววว คลอดง่ายๆนะค่ะ

38 เหมือนกันคะ อยากแตกมากแต่ยังไม่มีวี่แววเลยคะ

รีบไปหาหมอเพื่อเตรียมตัวคลอดได้เลยจ้าคุณแม่

ใช่ค่ะ หิ้วของเตรียมคลอด ไปหาหมอได้เลยค่ะ

ใช่ค่ะน้ำเดินจะคลอดแร้วรีบไปหาหมอเลยค่ะ

ไปโรงบาลเลยค่ะคุณเเม่ไม่ต้องรอฝห้ปวดนะ