กังวลค่ะ

แม่ๆค่ะ คือเรา อายุ 23 ปี ตั้งครรภ์ครั้งแรกท้องลมค่ะ และขูดมดลูกไป เมื่อ 27 พ.ค 62 และเราก็ตั้งครรภ์อีก วันแรกที่มี ปจด.มาครั้งสุดท้ายคือ คือ 14 ม.ค 63 อายุครรภ์ คราวๆประมาณ 5-6 สัปดาห์ - วันนี้ 26 ก.พ 63 เราไปฝากครรภ์ คุณหมอแจ้งว่าเราความดันสูง ซาว์ไปเจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ ขนาด 1.51 cm ถือว่าเล็กกว่าปกตินิดนึ่ง แต่ยังไม่พบการเต้นของหัวใจ - คุณหมอแจ้งว่า ต้องรออีกประมาณ 3 สัปดาห์ ถึงจะมั่นใจว่า ท้องลมไหม แต่คุณหมอ เขาว่า อายุครรภ์น่าจะ 4 สัปดาห์ ยังถือว่าเล็กมา และเลือดก็ไปเลี้ยงบริเวณ แถวถุงตั้งครรภ์ ก็ดี ถือว่ายังเป็นปกติ คุณหมอเขาก็ให้คำแนะนำดี - คือเรากังวลคะ กลัวท้อง2เป็นท้องลมอีก และ สงสัยคะ ถ้านับตาม ปจด. ขาดจริงๆ เราอายุครรภ์ 5-6 วีคแล้ว แต่หมอ แจ้งมาว่าประมาณ 4 วีค ? - ซึ้งเราเป็นคน ที่ ปจด.มาตรงทุกเดือนนะคะ และเราไม่เคยมีโรคประจำตัวด้วย ***แม่ๆท่านไหน ที่เคยเป็นแบบนี้ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ เพราะ อยากมีน้องมากๆ ????