8 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นคะ คลอดมาก็สังเกตเห็นจุดหนึ่งที่ลูกตาซ้าย ถามพยาบาลเขาบอกไม่ต้องกังวลเดี๋ยวก็หายคะ แล้วก็หายไปตอนไหนก็ไม่รู้เราไม่ได้ดู

เท่าที่ดูจากรูปไม่เหมือนรอยช้ำเลือดนะคะ อาการร่วมอย่างอื่นก็ไม่มี เพื่อความสบายใจไปปรึกษาคุณหมออีกทีก็ดีคะ เรื่องตาละเอียดอ่อนคะ

หมอเด็กจะดีกว่าคะ ถ้าคุณหมอเห็นว่าควรปรึกษาเพิ่มคุณหมอจะแนะนำส่งต่อให้เองคะ

ลูกบ้านนี้เป็นตอนคลอดมาได้2อาทิตย์ หมอบอกเกิดจากที่เราเบ่งคลอดออกมา เดี๋ยวมันจะหายไปเอง ละก็หายแล้วค่ะตอนนี้

เราเป็นแบบนี้ตั้งแต่เด็กค่ะ ไม่เจ็บไม่มีปัญหาอะไร แต่ก็ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

เส้นเลือดฝอยแตกไหมค่ะ น้องงอแง ร้องไห้บ่อยไหม

ไอมากไปพบหมอเด็กก่อนค่ะ ระวังปอดติดเชื้อ แล้วให้หมอช่วยดูที่ตาค่ะ

พาน้องหาหมอดีกว่าค่ะ

แนะนำให้พาไปหาหมอคะ

เราควรไปหาหมอเด็กหรือควรไปหาจักษุแพทย์ค่ะ

หาหมอตาเด็กคะ