46 ตอบกลับ

กำหนดคลอด7 กค.แต่ตัวเล็กถีบถุงน้ำคร่ำแตกออกมาร้องอุแว้ตั้งแต่ 23มิ.ย.แล้วจ้า

เตรียมแล้วค่ะ หมอนัดผ่า 25 ก.ค. ค่ะ ที่ต้องผ่าเพราะท้องแรกผ่าท้องนี้ก็เลยต้องผ่าคลอดค่ะ

เอาใจช่วยคะ

VIP Member

บ้านนี้กำหนดคลอด 31 ก.ค. คะ เตรียมของครบเรียบร้อยแล้วคะ รอน้องออกมาอย่างเดียวคะ

ที่แรกหมอนัดผ่า5กคค่ะแต่ท้องแข็งบ่อยหมอเลื่อนมาวันที่4กค ของพร้อมแล้วจ้า

เตรียมของแล้วค่ะ กำหนดคลอด 25 ก.ค. แต่น่าได้คลอดก่อนกำหนด เพราะท้องลงมากแล้ว

เหมือนกันคะ ท้องแข็งบ่อยมากเลยคะ

เตรียมแล้วจร้าาา ยังไม่ครบเลย กำหนด 29 ก.ค. 62 คะ เพศชาย ท้องแรกค้ะ

บ้านนี้ 35+1 w นัดผ่าคลอด 25 กค.ค่ะ เพราะน้องนอนขวางเลยคลอดเองไม่ได้

นัดผ่าวันที่​4 แล้วค่ะ เตรียมตัว​และเตรียม​ของพร้อมหมดแล้วจ้า

คุณหมอนัดผ่า 18. กรกฎานี้แล้วค่าาคนที่ 2. ก้อยัง ตื่นเต้นนน😊😊😊😊

เจ็บตอนยาชาหมดฤทธิ์ค้ะ ถ้าเลือกได้ อยากคลอดเองมากกว่า แผลผ่าหายช้าค้ะ

เตรียมของแล้วค่ะ กำหนดคลอด 17ก.ค. ตอนนี้ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ

กังวลอยู่ทุกวัน+กับนอนไม่หลับ