16 ตอบกลับ

ตอนมีลูกคนเเรกคุณหมอเคยแนะนำนมแพะค่ะ เหนคุนหมอบอกว่าสารอาหารใกล้เคียงนมแม่ แต่ก้อแพงเอาเรื่องอยู่

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ไม่มีค่า เลือกยี่ห้อที่ขับถ่ายดีก็พอค่า นมผงไม่ได้ต่างกันมาก แม้ราคาจะต่างกันมาก

Super Mum

ไม่มีค่ะ แต่เคยอ่านเจอว่านมแพะก็ดีนะคะ แต่บ้านนี้ยังไม่เคยลองเลยสักที

ลอง S26 ดูนะคะแม่ พี่สาวเราคลอดลูกไม่มีน้ำนมเลยหมอแนะนำให้กินนม S26 คะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ไม่มีค่ะ ต้องลองว่ายี่ห้อไหนที่ถูกกับลูกนะคะลองดู

ไม่มีค่ะ สารอาหารมีไม่ครบเหมือนนมแม่ทุกยี่ห้อค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ให้ลองกิน Dumex น้องจะอ้วก น้องไม่กินเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินเอส26 คะ สูตร 2 เพราะน้องได้ 11 เดือนแล้ว

ไม่มีนมผงไหนเหมือนนมแม่สักยี่ห้อคะ

ไม่มีค่ะ บางยี่ห้อคาวน้องคงไม่ชอบ