55 ตอบกลับ

VIP Member

แนะนำให้ใช้แบบกางเกงจะดีกว่าแบบเทป เพราะส่วนใหญ่แบบเทปขอบจะแข็ง มันจะดันตรงสะดือเด็กค่ะ ของลูกเราทีแรกก็ใช้แบบเทปสรุปดันสะดือ(สะดือหลุดแล้วนะค่ะแต่ยังไม่เเห้ง)จนเลือดออก

เราใช้แบบเทปต้องรอให้สะดือลูกแห้งสนิทก่อนค่อยใช้แพมเพิสค่ะ

VIP Member

Mamypokoห่อสีทองค่ะ ตอนแรกเกิดน้องใช้แต่สีทอง เบบี้เลิฟก็ใช้ค่ะ ใช้2ยี่ห้อ

ลองมาเกือบทุกยี้ห้อค่ะ ถ้าเพิสเต็มแต่ผิวลูกยังแห้งคือ merries

มามีห่อสีทอง แบบเทปใช้ดีซึมซาบดีมากฉี่แล้วไหลถึงก้นเลย

VIP Member

ซื้อมาลองทุกยี่ห้อ​ จนรู้ว่าลูกแพ้หรือดีไม่ดีอย่างไง​

VIP Member

ตัวนี้เลยค่ะ บ้านนี้ใช้แต่มามี่ค่ะซึมซับดีมากค่ะ

มามี่โปะโกะด้วยคนจ้า❤️ ใส่แล้วกระชับดีค่ะ ซึมซับดี

VIP Member

ราสคาล แบมบี้ค่ะ แบมบี้จะใหญ่กว่านิดหน่อยนะคะ

บ้านนี้เบบี้เลิฟจ้า​ ใช้ดี​ ราคาถูกด้วยค่ะ

มามี่ห้อสีทอง ซึมซาบดีมากราคาแรงนิดนึงค่ะ