31 ตอบกลับ

บ้านนี้31w ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ ฝั่งของแฟนเขาไม่ให้เตรียมเขาให้ซื้อตอนลูกออก ซื้อที่โรงพยาบาลก็ทัน รุ้สึกว่าฝั่งแฟนเขามักง่ายมากๆเลย เรากลัวจะวุ่นวายเราก็อยากเตรียมแต่ไม่รุ้ว่าต้องเตรียมอะไรบ้าง ก็จะมีแอบเตรียมแค่ที่นอนของน้องแค่นั้นค่ะ

แล้วแต่สะดวกเลยจ้า แต่แนะนำว่าให้ทยอยเตรียมไว้ก่อนก็ดี เพราะเราไม่รู้ว่าจะคลอดก่อนกำหนดหรือไม่ แต่ของเราเตรียมตอนเข้าเดือนที่8 เพราะไม่มีเวลาไป ก็สั่งจากลาซาด้า ช็อปปี้ เพลินค่ะ ถูกประหยัด คุณภาพตามราคา เพราะเด็กโตไวเลยไม่ซื้อแพงๆ

บ้านนี้ทยอยซื้อตอน 34 วีคค่ะ ตอนนี้ก็ยังไม่ครบเลย เหลือนิดหน่อย

VIP Member

รู้เพศก็ทยอยซื้อเก็บเรื่อยๆ เลยค่ะ พอถึงวันคลอดจะได้พร้อมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้26วีค เริ่มเตรียมแล้วค่ะกะว่าเมษาต้องเตรียมให้ครบ

รุ้ตั้งแต่19 wแล้วค่ะคุณหมอบอกผู้ชาย100%เลยรีบทะยอยซื้อ

VIP Member

บ้านนี้เตรียม6-7เดือนแต่พอ7เดือนนิดๆของครบแล้วคะ

5เดือนเริ่มทะยอยซื้อพวกเสื้อผ้านิดหน่อยค่ะ

บ้านนี้เข้า 7 เดือน เริ่มทยอยซื้อของแล้วจ้า

ยังไม่รู้เพศก็เตรียมสีกลางๆไว้ได้ค่ะแม่