17 ตอบกลับ

ขนาด ผลออกมาเสี่ยงต่ำ 1:45,000 ก็ยังไม่หายกังวลเลยค่ะ ไม่กังวลเรื่องดาว ก็กังวลเรื่องอวัยวะลูกจะครบมั้ย จะผิดปกติอะไรมั้ยอยู่ดี คุณแม่ทำใจให้สบาย ไม่ต้องเครียดนะคะ ดูแลตัวเองดีดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ💕

แม่บ้านนี้อายุ25ค่ะ หมอถามว่า แม่คนไหนจะตรวจดาวน์ซินโดรมบ้างคะแม่บ้านเลยบอกว่าตรวจค่ะเพื่อความสบายใจ ผลออกมาความเสี่ยงต่ำค่ะ

ของเราความเสี่ยงต่ำ แต่พออายุครรภ์23w อัลตราซาวด์แล้วพบปากแหว่งเลยต้องเจาะน้ำคร่ำ ผลโครโมโซมออกมา ปกติคะ

แล้วน้องก็ปกติใช่มั้ยค่ะแม่

หมอบอกเราความเสี่ยงสูง เเต่พอเจาะผลออกมาปกติค่ะเเถมยังรูปเพศลูกด้วยนะค่ะสบายใจเเล้วเรา❤

ขอบคุณค่ะ

เสี่ยงสูง 1:28 ได้เจาะน้ำคร่ำเหมือนกันค่ะ ผลออกมาปกติ ได้ลูกสาว ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ววว

ไม่ต้องกังวลคะเเม่ ของหนูความเสี่ยงสูง 1:2ผลน้ำคล้ำออกมาปกติได้ลูกสาวค้า💖

ค่ะ ได้ยินแบบนี้ใจชื้นเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

เราอายุ38 ไม่ได้ตรวจ น้องคลอดมาได้12วันปกติ แข็งแรงดีจร๊ แม่อย่ากังวลนะคะ

บ้านนี้อายุ 35 เจาะน้ำคร่ำผลปกติค่ะ ตอนนี้น้องคลอดแล้วค่ะแข็งแรงดี

เจาะแล้วค่ะ ผลออกมาปกติ ไม่เจ็บด้วย แต่มีค่าใช้จ่ายประมาณ 4,000 บาท

ผลคัดกรองเสี่ยงสูงเหมือนกัน 1:30 หมอนัดอังคารหน้าเหมือนกัน