99 ตอบกลับ

VIP Member

คุณหมอบอกว่าทานได้หรอค่ะ สรรพคุณคือขับเลือด เสี่ยงแท้งน่ะแม่

VIP Member

เค้าว่ามันยาสรรพคุณเป็นยาขับเลือดค่ะเค้าเลยห้ามมั่งค่ะ

กินได้แต่อย่ากินเยอะ. เราเคยกินเยอะรุ้สึกปั่นป่วนในท้อง

VIP Member

กินได้ แต่ห้ามกินเยอะ สรรพคุณของมะม่วงหาวคือขับเลือดค่ะ

ห้ามกินจ้า ผลไม้มีเยอะ เลือกกินผลๅม้อย่างอื่นดีกว่าค่ะ

VIP Member

กินน้อยๆค่ะ เพราะมียาง จริงๆแล้วกินได้นะคะวิตามินซีสูง

มันเป็นยาทะลวงเลือดคะ พวกเส้นเลือดตีบเขากินโรคหัวใจ

VIP Member

เลี่ยงดีกว่าค่ะ เพราะสรรพคุณมะม่วงหาวคือขับเลือดค่ะ

กินไม่ได้ค่ะ มันขับเลือด เลี่ยงไปกินอย่างอื่นดีกว่า

มีพี่ที่บริษัท กินตอนอายุครรภ์ 7 เดือน พี่เขาแท้งนะคะ