2 ตอบกลับ

VIP Member

ตามคำแนะนำของคุณหมอสุธีรานะคะ ใช้ยาMotillium-m กระตุ้นค่ะ ช่วงแรกทาน ครั้งละ2เม็ด4มื้อ แล้วเริ่มลดปริมาณเป็น ครั้งละ1เม็ด4มื้อ พอน้ำนมมาจนเป็นที่พอใจแล้ว ให้ลดปริมาณยาลงเรื่อยๆ และหยุดยาค่ะ แต่ถ้านมมาน้อยสามารถกลับมาทานต่อเนื่องได้ ให้ลูกเข้าเต้ากระตุ้นด้วยนะคะ กินยาแต่ไม่ให้ลูกดูดก็ไม่ได้ผลค่ะ ลองหาอ่านในเพจของหมอดูนะคะ

กู้ได้ค่ะ เริ่มจากการฝึกลูกเข้าเต้าก่อนแม่ ดื่มน้ำเปล่าวันละ 3 ลิตร กินข้าวให้ครบมื้อ กินของบำรุงน้ำนมขิง ปลี อินผาลัม ผงชงบำรุงน้ำนม 1-2 เดือนค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะแม่