30 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ ไปซาวคลีนิคก็ไม่เจอน้อง มีแต่ถุง หมอคลีนิคบอก6วีค วันต่อมาไปซาวโรงบาล หมอบอก5วีคค่ะ ถุงเล็กมากๆ แถมยังไม่เห็นตัวน้อง ตอนแรกก็เครียดค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มปลงและเน้นบำรุงอย่างเดียว วันที่2นี้นัดไปซาวด์ก็หวังว่าจะเจอน้องค่ะเพราะบางคนก็เจอตอน8-9วีค เราเลยมีความหวัง แต่อีกใจคือผลจะออกมาแบบไหนก็ต้องยอมรับความจิง

เหมือนกันคะแม่ นัดไป วันที่ 2 8วีค

ของเรา6w เจอน้อง กับหัวใจละค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลเพราะวันไข่ตก+วันปฏิสนธิจริง อาจคลาดเคลื่อนได้ค่ะ 6wคืออายุจากที่เรานับวันที่ปจด.มาวันสุดท้าย แต่รอบไข่ตกเดือนถัดไปอาจช้ากว่าปกติหน่อยนึงก็ได้ค่ะ รอหน่อยซาวน์ใหม่ตอน8wนะคะ ซาวน์เจอตัวน้องเมื่อไหร่คุณหมอจะวัดขนาดเพื่อเทียบอายุครรภ์จริงๆของน้องเองค่ะ😊

ตอนที่เราไปซาวก็6 weeks ค่ะเห็นแต่ถุงตั้งครรภ์กับถุงไข่แดงยังไม่เห็นตัวเด็กค่ะคุณหมอแจ้งว่าต้องเกิน6 weeks ไปแล้วถึงจะเห็นตัวเด็กค่ะ

6 สัปดาห์บ้านนี้เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ค่ะ ตัวน้องจะเจอช่วง9 วีคค่ะ ถ้าอยากเจอเลยแนะนำอุลตร้าซาวด์จากช่องคลอดนะคะ

ของเราเห็นตอน9สัปดาห์ค่ะทีแรกซาวด์ตอน5และก็7สัปดาห์เห็นแค่ถุงตั้งครรภ์มาเห็นน้องตอน9สัปดาห์

6สัปดาห์เจอถุงไข่แดงแล้วคะแนะนำให้นอนเยอะๆอย่าเครียดกินโฟเลตด้วยนะคะเด่วก้อเจอน้องคะ

VIP Member

บ้านนี้ไปซาวน์ตอน7วีคยังไม่เห็นน้องคะเห็นแค่ถุงพอ10วีคไปซาวน์อีกถึงเห็นน้องคะ

ถ้า6สัปดาห์ต้องซาวด์ผ่านช่องคลอด รอ8สัปดาห์ถึงจะเห็นซาวด์ผ่านหน้าท้องค่ะ

บ้านนี้ไปซาวด์มาเมื่อวาน6วิคคุณหมอบอกว่าเล็กมากนัดอีกที่ช่วง8วิคค่ะ

เหมือนเห็นเป็นจุดๆ เหมือนของน้องสะใภ้เลยค่ะ

ของเราเห็นถุงตั้งครรภ์และมีหัวใจเต้น หมอบอกประมาณ 3 ซม.ค่ะ ซาวด์ตอน 6w3d