2 ตอบกลับ

ผ้าอ้อมมัสลิน/ผ้าสาลู, แพมเพิสแรกเกิด (new born) และ size S แนะนำมามีโพะโกะแบบเทป ห่อสีเนื้อ แต่ลองซื้อยี่ห้ออื่นห่อเล็กๆมาทดลองใช้ดูด้วยก็ได้ค่ะ เผื่อน้องแพ้, ชุดน้องแบบผูกข้าง, ชุดนอนแบบหมี, หมวกเด็กแรกเกิดสัก 2-3 อัน, ถุงมือ, ถุงเท้า, ที่ตัดเล็บน้อง, เปลเด็ก, ผ้าห่อตัว, แผ่นซับน้ำนม, ชุดชั้นในให้นมของแม่, ผ้าปูกันฉี่, กะละมังอาบน้ำ, ผ้าขนหนูนิ่มเล็ก, ผ้าขนหนูน้องผืนใหญ่ หรือจะใช้ผ้าห่อตัวแทนก็ได้, สบู่ แชมพู น้ำยาซักผ้า น้ำยาล้างขวดนมเด็ก, แปรงล้างขวดนม, เครื่องนึ่งขวดนม อบแห้งในตัวก็สะดวกดี, เดตตอล (เอาไว้ผสมเวลาซักผ้าอ้อมน้อง หรือ อื่นๆ ขจัดกลิ่นอึ๊กลิ่นฉี่ได้ดีมาก), ขวดนมและจุกนมสำหรับเด็กแรกเกิด ลองยี่ห้อละขวดก่อนเผื่อน้องไม่ชอบ, วาสลีนไว้ทาก้นน้องลดผื่นผ้าอ้อม (ส่วนตัวไม่ใช้แป้งเด็กค่ะ), น้ำเกลือ ไว้เช็ดทำความสะอาดสะดือน้อง, กระเป๋าคุณแม่ ไว้ใส่ของน้อง ของแม่เวลาไปข้างนอก, ผ้าคลุมให้นม จะใช้ผ้าอ้อม size ใหญ่ 120×120 ก็ได้, ทิชชู่เปียก สัก4-6ห่อ, ส่วนคาร์ซีท รถเข็นน้อง เป้อุ้มจะเตรียมไว้ด้วยก็ได้ค่ะ :)

เตรียมแต่ของที่แม่อยากได้ค่ะ ของใช้จริงๆยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะว่าจะไปงานBBB เสาร์อาทิตย์นี้ค่ะ เช็คราคาแล้วลดราคาเยอะมากค่ะ