6 ตอบกลับ

ลูกบ้านใกล้ๆกัน ส่งเรื่องไปตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ เงินเพิ่งเข้าไม่กี่วันเอง แต่เค้าย้อนหลังให้ลูกได้ 8 เดือนได้ 4800 บาท บ้านนี้เพิ่งจะยื่นเรื่องไม่รู้จะได้ตอนไหน

ต้องไปที่ อบต. ค่ะ เขาจะอธิบายการกรอกแบบยื่นคำร้องและเอกสารที่ต้องเตรียมค่ะ

มีคนรู้จักบอกว่า ขอตั้งแต่ปีที่แล้วยังไม่เคยได้ เราก้อไปลงทะเบียนมาไม่รู้ว่าจะได้ป่าว เจ้าหน้าที่ที่ทำเรื่องให้จะส่งเรื่องให้ป่าวก้อไม่รู้ แลขี้เกียจๆ

ค่าเลี้ยงดู คุณคงต้องไปขอสามีค่ะ

เงินอุดหนุนเด็กแรกเกิด ไม่ใช่ค่าเลี้ยงดู

ป่านนี้เราก็ยังไม่ได้เลยค่ะ

VIP Member

เงินอุดหนุนเพ็กของรัฐหรอคะ

ปี62รองบคะไม่เกินตุลาคมคะ

ใช่คะ