35 ตอบกลับ

กำหนด13มิถุนา นี้ท้องเเข็งตลอดเลยค่ะ นั่งก็เเข็งป้มก็เเข็งนอนก็เเข็งเเต่ไม่เท่านั่งกับก้มยืนนานก็เเข็ง บางทีน้องดิ้นเเรก เจ็บจุก ตะคริวกินสะโพก เลยค่ะ ท้องเเรก38+5ไม่รู้ว่านี้เป็นอาการเตือนใกล้คลอดรึป่าวคะ คืออยากคลอดน้องมากๆค่ะ

บ้านนี้20 มิ.ยค่ะ น้ำนมไหลตั้งแต่4เดือน ตอนนี้มีท้องแข็งบ่อยค่ะ ปากมดลูกเปิด1เซ้นแล้วนอนรอมา3วันละค่ะไม่มีวี่แววจะออก เงียบกริบ.....

บ้านนี้ 37w+5 กำหนด 20/6 หมอนัดผ่าวันที่ 7/6 จร้า ปากมดลูกเปิด 2 เซนตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วก็ไม่มีอาการใดๆเลย หมอเลยนัดผ่าแล้วจร้า

ผ่าวันเดียวกันเลยค่ะแม่

บ้านนี้กำหนดผ่า 15มิถุ แต่ถ้าน้ำคร่ำน้อย วันที่8ก็ผ่าเลยจ้า ตอนนี้คือนอนก็ยาก เหนื่อยง่ายท้องแข็งบ่อยขาบวมปวดนิดหน่อย

บ้านนี้กำหนดคลอด 19 มิถุนา เหมือนกันค่ะ มีอาการเจ็บท้อง ท้องปั้นแข็งบ่อยมาก แต่ก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะออกเลยค่ะ

19 มิถุนายน วันเดียวกันเลยค่ะ เสาร์ที่แล้วปากมดลูกเปิด 1เซนกว่าๆ วันนี้หมอนัด ไปดูอีกที ไม่มีอาการอะไรเลยค่า

TapFluencer

บ้านนี้กำหนดคลอด22มิถุนาค่ะ เห็นบางคนมีน้ำนมไหลแล้ว เรายังไม่มีเหมือนกันค่ะ🤣 ท้องแข็งบ่อย ปวดจิมิมาก

บ้านนี้37+1กำหนดคลอด24มิถุนายน ( ท้อง 2)มีอาการท้องปั้นแข็งบ่อยมากมีเจ็บเตือนแล้ว3ครั้ง(น้ำนมยังไม่มาเลยค่ะ

ท้อง 2 แล้วหมอบอกว่าจะคลอดเร็ว แต่เงียบกริบเลยค่ะ กำหนด 21 มิ.ย. ปวดหน่วงท้องกับจิมิบ้างครั้งค่ะ

บ้านนี้กําหนดคลอด16มิย มีอาการปวดหลังช่วงเอวปวดขาแล้วค่ะแต่อาการปวดท้องเตือนๆยังไม่มีค่ะ.