21 ตอบกลับ

เราเป็นค่ะขึ้นทั้งทา ทั้งแขนเลยค่ะ เป็นตอนใกล้จะคลอด แล้วก็คันมากกกก พยามไม่เกาแต่ก็อดไม่ได้เหมือนกันค่ะ เราให้ออยทาพยายามไม่ให้ผิวมันแห้ง แล้วก็ทาคารามายค่ะ ช่วยได้เหมือนกัน

VIP Member

ไม่เป็นค่ะ เเต่รู้สึกเหมือนจะเป็นผิวด่างๆเเบบไม่สม่ำเสมอกันมากกว่าค่ะ ทาโลชั่นหรือบำรุงเพิ่มความชุ่มชื้นกับผิวบ่อยไปนะคะ

เป็นจ้า ตอนนี้ครรภ์ 27 สัปดาห์ คันปาก เต็มขาเลยคะ หมอบอกเป็นกะฮอร์โมน คลอดลูกแล้วจะหายคะ ตอนท้าย 1-2 ไม่เป็นค่ะ มาเป็นท้อง 3 คะ

เป็นช่วงแรกค่ะพอเดือนที่6หายค่ะ ไปปรึกษาหมอฝากครรภ์แกว่าให้หาหมอผิวหนังอีกที ได้ยาทาแก้คันมา เพราะใช้คาลาไมน์ไม่หายค่ะ

น่าจะเพราะฮอร์โมนเปลี่ยนอีกรอบมั้งคะ ไปหาหมอนะคะ จะได้สบายใจ

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกพยามอย่าพอกสบู่เป็นฮอโมของลูก คันทั้งตัวเลยค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะผื่นขึ้นที่แขนเกาทรมานมาก พอเข้า 38 วีค หายคันแล้วค่ะ

เป็นจ้า..แต่ไม่มาก แต่คันจุกจิกไปทั่ว เกาอย่างกับลิง😂😂

บ้านนี้ก็เปนค่ะ ทาคารามายก็ไม่หาย คันมากๆเหมือนกัน

ถ้าคันมากไปหาหมอรับยาได้ค่ะ เป็นผื่นจากฮอร์โมน

เกาจนดำทั้งขาค่ะก้อไม่หายคัน ทรมงานมากๆ35วีค