2 ตอบกลับ

เราโดนกระตุ้นตอน 38+3เกลางคืนของวันนั้นก้อเริ่มมีมูกเลือดนิดหน่อย พอเช้ามามูกเลือดเริ่มเยอะขึ้น แต่ไม่เจ็บท้อง เลยไป รพ. พยาบาลให้นอนรอจนกว่าจะเจ็บท้อง นอนรอจนข้ามไปอีกวันถึงมีน้ำเดินแล้วเจ็บท้องคลอด

ขอบคุณมากนะคะ😊

เราโดนกระตุ้นตอน 40w ค่ะ น้ำเดินคลอด 40+6 แต่ไม่ปวดท้องนะคะ

เราโดนฉีดเร่งวันคลอดค่ะ น้ำเดินตอน 9-10 โมง ฉีดเร่งคลอดตั้งแต่บ่าย รอดูปากมดลูกเปิดยันสองทุ่มกว่า เปิดแค่ 3 ซม. เลยได้ผ่าคลอดค่ะ ยังไงสังเกตอาการนะคะแม่ ใกล้จะได้เจอน้องละค่ะ มีอะไรไม่แน่ใจไปหาหมอเลยนะคะ