61 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกแฝดน้ำ คือ ลูกจะลอยอยู่ในน้ำคร่ำค่ะ บางคนบอกวาาจะทำใก้คลอดอยากค่ะ #เป็นความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ #คนแก่ๆๆบอกแบบนี้ค่ะ

ใช่ค่ะ..ท้องแรกแฝดน้ำค่ะคลอดอยากมากค่ะเพราะน้ำคร่ำไม่แตกค่ะ

แฝดน้ำเกิดจากคุณแม่มีโรคเบาหวานคะถ้าจำไม่ผิด ลองไปอ่านในกูเกิ้ลดูนะคะ บ้านนี้เถียงกันเรื่องนี้ประจำค่ะ5555

ไม่แน่ใจว่าแฝดน้ำคืออะไรค่า แต่ถ้าต้องอาบน้ำวันละ2 รอบ ก็ต้องอาบช่วงเย็น-ดึก อีกรอบด้วยไหมคะ น่าจะปกติค่า

บ้านนี้5ทุ่มเที่ยงคืนทุกวัน ไม่อาบตอนดึกมันนอนไม่หลับค่ะร้อนมากๆๆ ไม่สนใจเลยจะถือสาไรไม่สนใจเลย

บ้านนี้อาบ3-4ทุ่มบ้าง บางวันร้อนจริงๆก็ตื่นมาอาบอีก5ทุ่ม จะได้นอนสบาย ไม่เคยได้ยินแฝดน้ำค่ะ

อย่าาอาบตอนหัวค่ำค่ะ หลังจาก2ทุ่มไปแล้วอาบได้จ้า ไม่งั้นจะเป็นแฝดน้ำค่ะ ท้องแรกเคยเป็นค่ะ

อ่อคะ

อาบตอนเที่ยงคืน ตี1 แทบทุกวันคะ เพราะเลิกงาน4ทุ่ม กว่าจะถึงบ้าน กินข้าวเสร็จก็นานค่ะ

บ้านนี้แล้วแต่ค่ะ แต่เกิน 5ทุ่มทุกวัน แต่ไม่เกินตี2ค่ะ #แฝดน้ำคืออะไรไม่เคยได้ยิน

มีคนทักค่ะ ว่าดูบวมมาก สงสัยบวมน้ำ เพราะชอบอาบน้ำกลางคืน เค้าบอกน้าจะแฝดน้ำค่ะ

บ้านนี้แฝดจริงไม่แฝดน้ำอาบน้ำ3-4ทุ่ม ทุกวันน้องคลอดมาแข็งแรงดีทั้งสองจ้าแม่