16 ตอบกลับ

ถ้าคันห้ามเกา ถ้าเกาแตกลายแน่นอนคะ เราท่องสามแล้วไม่เคยเกา เอาเล็บจิ้มๆเอา และทาครีมไพร สนใจทักเราได้นะคะ

ทาครีมและลูบๆเอาค่ะ ห้ามเกาเด็ดขาดนะคะ บ้านนี้เผลอเกาตอน 9 เดือน ตอนนี้แตกนิดๆแล้วค่ะ ไม่มากเพราะทาครีมตลอด

บ้านนี้ใช้ออยล์ เจลว่านหาง โลชั่นทาร่วมกัน แต่อย่าเกานะคะ จะทำให้เกิดรอยและท้องแตกลายได้ค่ะ

ทาตัวนี้เลยคะ แม่บ้านนี้ทาตังแต่3เดือน ตอนนี้ 8 เดือนกว่าแล้ว ท้องไม่คัน แล้วไม่แตกเลยคะ

บ้านนี้ใช้ เบบี้ออย ผสมกับโลชั่นห่างว่านจรเข้ ตอนนี้ท้องได้38วิ ยังม่มีเเตกลายเลยค่า

พยายามทาครีมบ่อยๆค่ะแม่ บ้านนี้คันก็ทาครีม ลูบไปลูบมาเดี๋ยวก็หายคัน

บ้านนี้มาเบบี้ออย คารามาย แป้งโยคี แป้งเย็นโบกทั้งตัว แต่อย่าเกานะแม่

เป็นค่ะ หลังอาบน้ำใช้น้ำมันมะกอกทา พอร้อนๆ ก็ทาแป้งเย็นค่ะ

ออย + นีเวียตลับน้ำเงิน หลังอาบน้ำทันที เช้า-เย็น ค่ะ

ทาครีมทาออย์หรือน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นค่ะ