6 ตอบกลับ

เข้าเต้าท่าฟุตบอลค่ะ ให้น้องดูดบ่อยๆ นะคะ เราไม่เคยบำรุงเลยค่ะ เน้นดื่มน้ำทั้งวัน กินสามมื้อ พักผ่อนให้ได้4-5ชม.ต่อวัน น้องแรกเกิดกระเพาะยังเล็ก น้องยังทานไม่เยอะค่ะ อย่าใจอ่อนให้นมเสริมนะคะ พยายามเข้านะคะ

ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆ บ้านนี้ดื่มน้ำหัวปลี น้ำขิง อินทผาลัม ควบคู่บางวันก็ฟักทองนึ่งค่ะ

VIP Member

ลองน้ำขิงดูค่ะ ชาอุ่นรักเห็นในเฟสก็มีค่ะ

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ เป็นการกระตุ้น

กินน้ำขิง ผัดขิง หัวปลี

ยาประสะน้ำนมค่ะ

เป็นยาเม็ดสมุนไพรค่ะ เรากินตัวนี้หลังคลอด น้ำนมมาเยอะเลย มีขายตามร้านขายยาค่ะ