5 ตอบกลับ

นับเริ่มวันแรกของการมีประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะ น่าจะ 30w4d แล้วค่ะ แต่ถ้าจำวันประจำเดือนมาไม่ได้ หมอจะอัลตราซาวจากขนาดมดเล็กซึ่งจะแม่นยำในช่วงแรกที่รู้ว่าท้อง แต่ก็คลาดเคลื่อนได้ +- 2 สัปดาห์ค่ะ

ตอนนี้ หมอคงอ้างอิงอายุครรภ์และกำหนดคลอดจากผลการซาวด์มากกว่าค่ะ ไม่น่าจะมีผลอะไรนะคะ

ในแอพแจ้งไหมค่ะหรือลงผิดตั้งแต่แรก ประมาน29w+4หรือ5d เพราะบ้านนี้ล่าสุด6มีนาค่ะ

บ้านนี้มา3มีนา หมด5มีนาตอนนี้29+1ค่ะ ตามผลซาวด์รพ.ที่ฝากครรภ์

29 w มั้ยคะคุณแม่