1622 ตอบกลับ

TapFluencer

ปกติก่อนท้องเป็นคนไม่ค่อยชอบดื่มน้ำอัดลมเลย ตั้งแต่ท้องอยากดื่มแต่น้ำอัดลมค่ะ.. เวลาดื่มก็รู้สึกสดชื่น

เราเคยเป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ค่ะแล้วเราเลยเลิกกินมาได้ปีแล้วก็มีลูกแล้วก็ไม่เป็นเบาหวานไม่รู้จะเกี่ยวกันไหมนะค่ะ

เพิ่งแอบกินไปวันนี้ค่ะ กะจะซื้อมาจิบๆ จิบไปจิบมาหมดขวดเลย ทำให้สดชื่นขึ้น แต่กลายเป็นท้องไส้ปั่นป่วน ท้องมีแต่ลมค่ะ

กินค่ะ ติดมาก ก่อนท้องไม่ค่อยกินพอท้องแล้วอยากกินตลอดเลยค่ะ แต่ก็พยายามเลี่ยงไปดื่มชามะนาว หรือมะนาวน้ำผึ้งแทนค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องกินเยอะมาก ตอนนี้กินน้อยลงมากๆคะ แบบว่าขอหั้ยได้กินนิดหน่อย แต่ไม่กล้ากินเยอะมากกลัวน้ำตาลขึ้นอีก

กินเดือนละครึ่งกระป๋องค่า ตอนที่อยากจนไม่ไหวแล้ว แต่พอกินเข้าไปก็จุกแน่นท้องอยู่ดี เลยเลี่ยงที่จะไม่กินดีกว่าค่ะ

ไตรมาส​แรก​กินตลอด​ น้ำอัดลม​ชาเขีย​ว​ ชามะนาว​ เพราะ​เรากินน้ำเปล่า​ไม่​ได้ค่ะแพ้ท้อง​ขมปากมาก​ แต่ไม่แนะนำนะคะ

ตอนไม่ท้องไม่ค่อยชอบกิน แต่พอท้องเท่านั้นแหละคะอยากกินแต่น้ำอัดลม แต่ก็กินแค่หายอยากเฉยๆคะเพราะเบาหวานจะถามหา555

กินคะช่วงใกล้คลอดยิ่งกินเกือบทุกวันน้องคลอดออกมาแข็งแรงดีคะ แต่สำหรับคุณแม่ที่เสี่ยงเป็นเบาหวานก็อย่ากินเลยคะ

บ้านนี้กินจน8เดือน พอตรวจเจอน้ำตาล เป็นเบาหวานชนิดควบคุมอาหาร พอเป็นเบาหวานเลิกกินเลยจ้าหันมาต้มน้ำใบเตยกินแทน