1622 ตอบกลับ

ดื่มค่ะ ปกติติดเป๊ปซี่ โค้กมาก พอท้องก็เลยนานๆ ดื่มทีให้พอหายอยาก แต่ลองเอาน้ำเย็นใส่น้ำแข็งพูนๆ บีบเลม่อนไปนิดนึง จะช่วยได้นะคะ ชื่นใจแก้หายอยากค่ะ

ก่อนตั้งครรภ์ แม่เป็นคนไม่ดื่มน้ำอัดลมเลย พอตั้งครรภ์สัก 5-6 เดือน มีความอยากดื่มน้ำอัดลมมากค่ะ ดื่มแล้วชื่นใจมาก 😂 แต่ไม่ทุกวันนะคะ และไม่เกิน 1 แก้วค่ะ

เรากินน้ำแดง อาทิตย์ล่ะ ประมาน 2 ขวดเล็ก เมื่อวานไปหาหมอตามนัดได้ตรวจน้ำตาลเลยค่ะ 😭😭 แต่ปกติ เลยว่าจะเลิกกิน ถ้าแม่อยากกินมากๆๆ นานๆๆๆๆๆๆๆ ค่อยกินนะคะ

ศึกษาข้อมูลบางนะ อย่ากินตามผลกระทบจะตามทีหลังคลอดเดี๋ยวเด็กน้อยเป็นมะเร็งตั้งแต่3เดือนขึ้น เห็นในกลุ่มรวมผลคนเห่อลูก ออกมาแชร์ประสบการณ์เยอะมาก หัดกลัวบ้าง

กินค่ะ แบบไม่มีคาเฟอีนและไม่มีน้ำตาล. ต้องอ่านฉลากเลือกซื้อด้วยนะคะ ถ้ามีคาเฟอีนและน้ำตาลคือ งดเลยค่ะ ปริมาณโซเดียมในน้ำอัดลมด้วยนะคะ อย่าให้สูงค่ะ

VIP Member

ก็กินนะคะ..แต่น้อยๆดีกว่าค่ะ..น้ำอัดลมมีคาเฟอีนทำให้ฉี่บ่อยและทำให้ธาตุเหล็กในร่างกายลดลงมีผลทำให้ร่างกายดูดซึมอาหารไปถึงลูกน้อยได้น้อยลงด้วยค่ะ

บ้านนี้โดนคุณพ่อห้ามเลยค่ะ พูดมาตั้งแต่ยังไม่ท้อง ว่าสงสารลูกห้ามกินนะ บอกว่าลูกจะแสบหัวอะไรงี้ นี่ก็ตั้งแต่มีอาการว่าอาจจะท้องก็ไม่กล้าแตะเลย 😅

กินยันคลอดเลยค่ะ วันละจิบ ไม่ถึงกระป๋อง แค่อยากกิน เพราะมันร้อนมาก หลังผ่าคลอด งดน้ำงดอาหารมา จะลงแดง อยากกินน้ำอัดลมมาก แต่ก็แค่อยากจิบเฉยๆนะคะ

แนะนำน้ำสไปร์ทค่ะไม่มีกาเฟอีน เราชอบทานน้ำอัดลมโดยเฉพาะโค้กนี่ทานบ่อยเเต่พอท้องลองหาข้อมูลเเล้วเค้าเเนะนำว่าเปลี่ยนเป็นสไปร์ทเเทนจะดีกว่านะคะ

เรากินต้อนท้องอ่อนๆค่ะ ช่วงแพ้ท้องมันอยากกินมากๆ แต่พอหายแพ้ท้องตอน15w แม่เลิกกินถาวรค่ะ เพราะน้ำตาลเยอะ ไม่ดีต่อคนท้องนะคะ กินได้เป็นครั้งคราวค่ะ

นานๆกินทีค่ะ พอให้หายอยาก เคยมีลูกน้องที่ร้านท้องและทานน้ำอัดลมทุกวัน น้องแข็งแรงดีค่ะ เเต่มักจะมีปัญหาเกี่ยวกับช่องท้อง ท้องอืดบ้าง ท้องผูกบ้าง