24 ตอบกลับ

ปกติค่ะ สี่เดือนท้องยังไม่ออกค่ะ น้องพึ่งสร้างอวัยวะครบทุกส่วน น้องจะเริ่มโตขึ้นตั้งแต่5 เดือนขึ้นไปค่ะ แต่ท้องก็ยังไม่ออก ของเรา7 เดือน 1 อาทิตย์ เหมือนคนมีพุงค่ะ พี่เรายังบอกเลยว่าเหมือนคนอ้วนมากกว่าคนท้อง น้ำหนัก ลูกเราพึ่งได้ 1200 เองค่ะ

ตอนนี้หนูประมาณ3เดือนกว่าละหนูเป็นคนตัวเล็กมากน้ำหนักประมาณ41-42เองค่ะ

4 เดือนอย่างมากน้องก็ประมาณ 20 ซม.อ่ะค่ะ เด็กตัวเท่านี้แม่จะให้ท้องแค่ไหนล่ะ ขนาดน้องแต่ละไตรมาสในแอพนี้มีเกณฑ์และเปรียบเทียบกับสิ่งของบอกค่ะ ลองเล่นแอพดูนะคะ ปกติมากที่ท้องอ่อน ท้องแรกจะออกช้า และออกน้อยค่ะ

บ้านนี้ท้องออกตอน3เดือน ท้องแรกด้วยคะ ตอนนี้4 เดือน กินเก่งหิวตลอดเวลา แถมเจ้าตัวเล็กดิ้นเก่งมากคะ บ้านอื่นลูกดิ้นตอนกี่เดือนกันคะ

VIP Member

4เดือนเรายังใส่เสื้อครอปเอวลอยอยู่เลยค่ะ รอสัก6 7เดือนนะคะท้องค่อยจะออก หลังจากนั้นจะอึดอัดสุดๆค่ะ รอๆๆค่าาา

เราก็เล็กคะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ส่วนยาบ้านนี้กินแล้วก็อ้วกออกหมดเหมือนกันคะ กินได้แค่เม็ดเล็กเหมือนกันคะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ของเรา 22 สัปดาห์พุงเหมือนคนกินบุฟเฟต์อิ่มค่ะ แต่หมอบอกน้ำหนักน้องในท้องตามเกณฑ์ก็ไม่ซีเรียสค่ะ

ของเรา33สัปดาห์ก็ท้องเล็กค่ะอาจจะเป็นเพราะท้องแรก บางทีอาจจะใหญ่ช่วง9เดือนก็เป็นได้5555

ถ้าท้องแรกจะมองไม่ค่อยออกค่ะ เราท้องแรกก็มองไม่ออก พอท้อง2ท้องออกตั่งแต่1เดือน

เราท้องตอน นน. 45 ตัวเล็ก ผอมมาก 4 เดือน พุงป่องเหมือนอิ่มข้าวค่ะ 6 เดือนรู้เรื่องค่ะ

ตอนนี้หนูเพิ่งน้ำหนัก41เองค่ะ หนูเป็นคนผอม