130 ตอบกลับ

เราบอกหมอว่าคลื่นไส้​หมอให้หยุด​ยาตัวนี้เลยค่ะ เขาบอกว่า​มัน​จะ​กระตุ้น​ให้​เกิด​การ​อาเจียน​ค่ะ

จิงค่ะคลื่นไส้อาเจียนถึงเราไม่กิน แต่เรากินข้าวกินนมกินผักเสริมอยู่บ่อยๆผลไม้เห็นลูกกะแข็งแรงดี

คลื่นไส้เหมือนกัน ของเราหมอให้กินตอนกลางวัน กินเสร็จสักแปปเราจะงีบหลับเลยค่ะ มันพะอืดพะอม นอนดีกว่า

ไม่งั้นต้องบอกหมอขอเปลี่ยนค่ะ ตอนท้องแรกหมอให้เรากิน triferdine แต่ท้องนี้หมอคนนี้ให้เป็น obimin กับ nataral หมอก็จะคอยถามว่าอาเจียนมั้ยๆ แต่เราพอทนได้ก็เลยตอบว่า"โอเคค่ะ"

เราก็กินตัวนี้แล้วรู้อึนเหมือนกันค่ะ ลองบอกหมอให้เปลี่ยนยาดูนะคะ พอเปลี่ยนยารู้สึกดีขึ้นเลย

ทานอยู่เหมือนกันค่ะ ทานหลังอาหารเย็น แต่ไม่มีอาการคลื่นไส้หรืออย่างอื่นนะคะ ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ ช่วง3-5เดือน บางวันกินเข้าไปอาเจียนออก ต้องกินใหม่ ✌🏻✌🏻 เดียวก็ผ่านไปได้ค่ะ

แพ้ท้องมากทานไม่ได้เลยตัวนี้ ทานแล้วมีอาการคลื่นไส้มากค่ะ หมอเลยสั่งยาตัวอื่นมาให้แทนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ทาน 1 เม็ด หลังอาหาร จนตอนนี้ 34 สัปดาห์แล้วยังมีอาการคลื่นใส้ หรืออวก อยู่ค่ะ

กินเหมือนกันค่ะไม่มีอาการอะไรค่ะ แต่หมอให้กินตอนเช้านะค่ะ ก่อนนอนจะเป็นแคลเซียมอีกตัวค่ะ

ไซร่หลังอาหารเช้าหลังอาเย็นเพแล้วไซร่ของเราก่อนนอนแต่กินไม่รากออกมาเป็นเม็ดเลยจ้า