14 ตอบกลับ

ท้อง3เหมือนกันค่ะ39+3แล้วเจ็บเตือนสักพักแล้วแต่ไม่เจ็บจริงสักทีพี่ชาย2คนก่อนก้อไม่นานขนาดเนี้ยคนนี้ลูกสาวค่ะท้องนี้ทรมานมากค่ะเจ็บจิมิเดินไม่ไหวเลยค่ะแม่

เหมือนกันเลยคะรอคลอดนานกว่าท้องแรกท้อง2อีกคะปวดจิมิง่ามขาหน่วงไปหมดเลยคะแม่...บ้านนี้สามใบเถาเลยคะ

หมอกวาดปากมดลูกให้แฟนตั้งแต่สัปดาห์ที่ 37 คับ เพราะไม่อยากให้คลอดเกิน 40 สัปดาห์ กวาดได้ 5 วันคลอดครบ 38 สัปดาห์พอดี

ทางนี้หมอยังม่เคยกวาดปากมดลูกเลยคะ😭

บ้านนี้ท้อง2ตอนนี้40+5ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะคนแรกคลอดเองคนนี้แม่ก็อยากคลอดเองเหมือนกัน แม่ไม่อยากผ่าเลย

แม่ก้40+3ยังไม่มีวี่แววเลยค่ะแค่ท้องแข็งตอนกลางคืนแล้วก้ยังดิ้นเก่งยุเลยค่ะ

บ้านนี้เป้นเหมือนกันเลยค่ะ...ท้อง3 คลอดยากมากเลย จนหมอต้องผ่าคลอดให้ (อิแม่อยากคลอดเอง)

เหมือนกันเลยคะท้อง3ขนาดยังม่คลอดลูกหนัก3300แล้วคะ🤣

39+3 ยังเงียบอยู่เลยค่ะ จนแม่เก็บเอาไปฝันว่าได้คลอดได้อุ้มกันหลายรอบแล้ว

ท้องสองกำหนดผ่าคลอดวันที่20นี้ค่ะ39+3ปวดง้ามขาและปวดจิมิตอนตื่นนอน😂😂😂

แม่ผู้เสียสละทีแท้จริงเลยคะ🤣

39+5​ ยังไม่มีอาการใดๆเลย​ หมอกำหนดคลอด16​ เมษา​นี้​ เหลือแค่2วันเอง​

ยินดีด้วยนะคะแม่

https://community.theasianparent.com/q/มีอะไร_พูดคุยกันตรงนี้ได้เล/3141189 ทีมเมษามาทางนี้ค่ะ

เหมือนกันค่ะบ้านนี้ก้อยังเงียบยุเลยอยากแตกแล้ว

อยากเห็นหน้าใจจะขาดแล้วคะ

39+2 กำหนด 22 เมษายน ไม่มีอาการเลย อยากจะคลอดแล้ว. 🤣

กำหนดคลอด22เหมือนกันคะเงียบสนิทเลยคะ