4 ตอบกลับ

TapFluencer

ไอมา1สัปดาป์ค่ะแนะนำหาหมออย่าปล่อยให้คออักเสบแบบเรา หมอจะให้ยาฆ่าเชื้อ คามิลโลซาน ยาอม ยาละลายเสพหะ และยาแก้แพ้มาค่ะ ตอนนี้รักษามา1สัปดาห์เริ่มดีขึ้นแต่ยังมีไอนิดหน่อย เนื่องจากหมอบอกต้องใช้เวลาเพราะเป็นยาเบา

บ้านนี้กินน้ำอุ่น+น้ำมะนาว+เกลือเล็กน้อยค่ะงดน้ำเย็น ของทอด ยาอม ยาแก้ไอดูดีๆด้วยนะคะบางตัวคนท้องก็กินไม่ได้

ขอบคุณค่ะแม่

เเนะนำพบหมอเลยค่ะเเม่ทางนี้ไอหนักจนคออักเสบ คุนหมอจะจัดยาอ่อนๆๆหั้ยค่ะ ร่วมกับดื่มน้ำอุ่นเยอะๆๆคะเเม่

ยาแก้ไอตรามะข้ามป้อมกินได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ