7 ตอบกลับ

คุณแม่ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆนะคะ จิบบ่อยๆไปเรื่อยๆ จิบน้ำขิงด้วยก็จะดีค่ะ กินครบห้าหมู่เน้นหัวปลี ค่ะแล้วก็พยายามไม่เครียดนะคะ ความเครียดส่งผลต่อการผลิตน้ำนมค่ะ พาตัวเล็กเข้าเต้าบ่อยๆยิ่งดูดดียิ่งสร้างน้ำนมเยอะค่ะ สู้ๆนะคะ❤️

ยิ่งดูดยิ่งเพิ่มค่ะ อย่าเสริมนมผงมากน้องจะไม่เอาเต้า ให้น้องดูดเต้าก่อนถ้าไม่อิ่มค่อยต่อขวด ไม่ใช่ร้องปุ๊บให้นมชงปั๊บ

อินทผลัม หัวปลี ขิง ใบกะเพราะ ที่สำคัญงดกินน้ำที่แช่ในตู้เย็นกินที่ผ่านการต้มสุกนะคะ รับรองน้ำนมพุ่ง100%

กินผัดขิง กับแกงเลียงหัวปีค่ะ ย่าเคยให้กินตอนท้องลูกคนแรกค่ะ

กินน้ำอุ่นเยอะๆค่ะ

แม่กินน้ำเยอะๆค่ะ

ตามค่ะ