16 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เบื่ออาหารมากค่ะ แต่ส่วนมากก็จะกินนมกับกล้วยค่ะ

36แล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินเกิน3 มื้อคะ. กินเยอะมาก กินอิ่มสักพักก็หิวอีก

ดีจังเลยค่ะแม่ บ้านนี้ส่วนมากจะกินจุกจิกเยอะกว่ามื้อหลัก เลยทำให้ไม่ค่อยหิวข้าวสักเท่าไรค่ะ

กิน2บ้าง3บ้างค่ะ บ้างทีก็ส้มตำขนมจีนข้าวไม่กินค่ะ

บ้านนี้กินแค่ 2 มื้อค่ะ แต่ระหว่างวันก็กินนมบ้าง กินกล้วยบ้างค่ะ บางวันก็กินมื้อเดียว แต่ก็ยังกินนมกินกล้วยทุกวันค่ะ

VIP Member

กินไม่ค่อยเป็นเวลาค่ะ แต่ก็กินเยอะอยู่

แม่บ้านนี้กิน 10โมง 11โมงบ้าง เที่ยงบ้าง แล้วก็กินระหว่างวันก็จะมี นมกับกล้วย ขนมบ้าง และก็กินอีกที ทุ่ม สองทุ่ม ค่ะ ก่อนนอนนมอีก1 กล่อง

กินทุกชั่วโมงเลยค่ะ555

ดีจังเลยค่ะ

ไม่เป็นไรคะ

ขอบคุณค่ะ กลัวลูกจะหิวเวลาที่เราไม่กินมื้อนั้นๆอ่าค่ะ