58 ตอบกลับ

ท้องแรก ลูกสาว 23 กันยายนค่ะ เตรียมของหนักไปแล้วค่ะ พวกเครื่องนึ่ง คาร์ซีท ล้อนั่ง โต๊ะทานข้าว เตียงเด็ก ส่วนเสื้อผ้า ผ้าอ้อม จะเตรียมช่วงใกล้ๆนี้ค่า

เหมือนกันเลย23กันยา ลูกสาว ทะยอยซื้อบ้างแล้ว

23 กันยาตรวจที่ไรก็ไม่ให้เห็นเลยคะแต่หมอบอก 90% เป็นผู้หญิง ท้องยังไม่ออกมากเลยคะ หรือคิดไปเองก็ไม่รู้คะ แต่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์

ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ มีของพี่คนโต80%แล้วเหลือแค่เสื้อผ้ากับของจุกจิก ผู้หญิงค่ะ ท้องนี้เล็กเหมือนคนลงพุงเฉยๆเองแม่

10กันยายนค่ะ เตรียมของใกล้ครบแล้วเหลือแต่พวกยาจำเป็นครีมอาบน้ำ น้ำยาซักผ้า รอ8เดือนค่อยซื้อค่ะ

ท้องเท่าๆกันเลยค่ะแม่ กำหนด5กันยา เตรียมนิดหน่อยเองค่ะ แม่สามีเป็นคนหัวโบราณ🤣 ทีมลูกชายค่ะ👶🏻

25กันยา ยังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ ท้องเริ่มใหญ่เริ่มปวดหลังนั่งนานไม่ได้แล้วค่ะ ทีมลูกสาวค่ะ😊

14 กันยา ยังไม่เตรียมเลยค่า แต่ที่บ้านหลานชาย พึ่ง1ขวบ ใช้ต่อเลย เเม่บอก.. ทีมชายค่า 😝🍼

ทีมกันยาเหมือนกันค่ะ กำหนดคลอด28ก.ย ยังไม่เตรียมเลย ลูกไม่ให้เห็นเพศเลย แม่เศร้า

25 กันยาค่ะ ลูกชาย ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ รอเคลียร์บ้านเรียบร้อยก่อนค่ะ

27กันยา ยังไม่เตรียมอะไรเลยค่ะ บ้านนี้ยังมี อาการแพ้ท้องเบาๆยุเลยค่ะ