47 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนดคลอด26กุมภา ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติมากค่ะเเต่ไม่รู้ตะไหวรึเปล่าเพราะเราเป็นึนตัวเล็กเเอบกังวลอยู่นะคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด22 กุมภาค่ะ แต่หมอให้เลือกวันผ่า ตอนแรกเลือก18 กุมภา หมอบอกไม่น่าถึงค่ะ เลยคำนวนกันได้14 กุมภาค่ะ ❤️

บ้านนี้กำหนดคลอด22กุมภา แต่เลือกผ่าคลอด คุณหมอให้เลือกวันผ่าแล้วแต่ยังไม่รู้จะเอาวันไหน ตื่นเต้นคะ☺️

ยังเลือกวันไม่ได้เลยค่ะ😄

แม่บ้านนี้กำหนดคลอด 2 ก.พ. เลือกผ่าคลอดเองเหมือนกัน เเม่บ้านนี้ใช้วิธีการหากฤษ์คลอดจากพระอาจารย์ค่ะ 😊

ขอบคุณมากๆนะคะ

กำหนดคลอด 18 กุมภาค่ะ แต่เลือกผ่าคลอด หมอให้เลือกวันที่ 5-8 กุมภา บ้านนี้เลือกวันที่ 5 กุมภาค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย ยังไม่รู้เลยว่าจะผ่า หรือ จะคลอดเอง😃

บ้านนี้ 9/2 ครับส่วนตัวอยากให้คลอดธรรมชาติ แต่แฟนจะผ่าคลอด ก็เลยบอกไปว่า แล้วแต่หมอครับ

21 กพ.ค่ะ อยากลองคลอดเอง แต่ต้องรอดูน้องอีกทีค่ะ ให้คุณหมอประเมินก่อน 😃แม่ท้องแรก

กำหนดคลอด วันเดียวกันเลยค่ะแม่ 16ก.พ. ยังไม่รู้เลยว่าจะคลอดแบบไหน

บ้านนี้กำหนดคลอด06กุมภาค่า ท้องแรกเลยตั้งใจจะคลอดเองเลยค่ะ🥰

ครบที่ 16 เหมือนกันค่ะ แต่แม่เลือกไว้วันที่8 ก.พ.ค่ะ ผ่าคลอดนะคะ