4 ตอบกลับ

VIP Member

นิดหน่อยค่ะ แต่พ่อแม่ก็ต้องยอมเหนื่อยเป็นทุกอย่างให้ลูก เคยได้ยินคำว่า แม่คือครูที่ดีที่สุด บ้านคือโรงเรียนที่ดีที่สุดมั้ยคะ นั่นล่ะค่ะ เพื่อนเราที่ลูกได้ 5-6 ขวบ ก็แบ่งปันชวนกันเลี้ยงหนอนผีเสื้อในบ้านนี่ล่ะ เด็กๆ ได้เรียนรู้วงจรชีวิต เรามองว่าพ่อแม่นี่ล่ะค่ะ ปัจจัยสำคัญของการเรียนรู้ของลูก

Super Mum

กังวลค่ะ บ้านนี้คลอดตอนโควิดระลอกแรกพอดี ได้แต่ภาวนาให้โรคหมดๆไป เซฟลูกให้ถึงที่สุดค่ะ เปลี่ยนบ้านเป็นสนามเด็กเล่นซะเลย 😂

VIP Member

กังวลค่ะ ลูกชายคนโตก็พึ่งจะ 4ขวบ พึ่งได้ไป รร.แค่ปีเดียวเอง ส่วนน้องก็กำลังจะคลอด แม่กลัวให้เวลาเค้าไม่พอ

กังวลเหมือนกันค่ะ กลัวลูกไม่ได้ชีวิตอย่างเต็มที่