35 ตอบกลับ

27+3w กำหนดคลอด 29 ตุลา ลูกชายค่ะแม่ น้ำหนักขึ้นมา 3.8 กิโล เพราะแม่ชอบออกกำลังกาย ชอบทำกิจกรรม ไม่มีอาการปวดหลัง ไม่มีอาการบวมน้ำ ถ้าคุณแม่อึดอัดมาก ๆ ลองฝึกทำโยคะ ออกกำลังกายสำหรับคนท้องเบา ๆ นะคะ ช่วยให้การไหลเวียนของเลือดดีขึ้น ระบบลำไส้ทำงานได้ดีและช่วยลดอาการกรดไหลย้อนด้วยค่ะแม่ 😊

VIP Member

26+3 ค่ะ ปวดหลังกับเจ็บซี่โครงค่ะ ปวดไขสันหลังมากๆบางทีเกือบจะทนไม่ไหว ร้องกรี๊ดออกมาเลยค่ะ โดยเฉพาะเวลาหลังทานอาหารอิ่มๆปวดมาก ต้องนอนราบ 2 ชม. ถึงจะหาย คุณแม่สู้ๆนะคะ ✌️❤️

VIP Member

27w2dจ้า ปวดตรงก้นกบมากๆ ชอบเป็นตะคริวเวลานอน กำหนดคลอด31ตุลา แต่ของบ้านนี้ต้องผ่าคลอดเพราะท้องแรกผ่า รอคุณหมอนัดวันผ่าอีกที อยากได้ลูกสาว แต่คนนี้พกไข่มาค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยจ้า☺☺☺

28 week 4 day แล้วค่ะ กำหนดคลอด21ตุลา เหนื่อยง่ายมากนอนไม่ค่อยหลับกลางคืนน้องดิ้นเก่งมาก ปวดไปหมดทั้งตัวเลยค่ะ นั่งนาน ยืนนานไม่ได้เลย บ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ

บ้านนี้27W1D หญิงค่ะ แม่เริ่มเหนื่อยง่ายละ นั่งทำงานนานๆก็ปวดหลัง ยืนทำงานนานๆก็ปวดขา กำหนดสิ้นเดือนตุลาค่ะ อยากเห็นหน้าละ🥰🥰

คลอดวันที่7 ตุลาคมจ้า ผู้หญิง ตอนนี้30 สัปดาห์4วัน ช่วง7เดือนจะนอนไม่ค่อยหลับเพราะ ปวดขากับสะโพกมาก นอนตะแคงลำบากหนักมากๆ

27w2d กำหนด 30 ตค ผู้หญิงคร้า ดิ้นเก่ง แม่ยังทำงานอยู่ มีปวดเหมื่อยบ้าง กลางคืนหายใจไม่ทั่วท้อง อึดอัดแล้วคร้า แม่ท้อง 4

28+6 เดือนตุลา ผู้ชายจ้า บ้านนี้ปวดหลัง เริ่มนอนไม่ค่อยหลับ น้องดิ้นเก่งมาก ดิ้นจนคนเป็นแม่นอนไม่หลับเลยค่ะ ☺️

7ตุลาค่ะ 30w3dแล้วค่ะ ลูกแฝดหญิง ปวดหลังบ่อยค่ะ ลูกดิ้นเก่งมากด้วยค่ะเวลากลางคืน กลางวันก็ดิ้นมากเช่นกันค่ะ🥰

16ต.ค.ค่ะ ท้องสอง 29W2D ปวดเมื่อยทั้งตัวค่ะ น้ำหนักขึ้นมาแค่โลกว่าๆเอง แต่เดินไปมานิดหน่อยก็ปวดเท้าแล้วค่ะ

16 ต.ค เหมือนกันเลยค่ะ☺️ ปวดเมื่อยสุดๆช่วงนี้