54 ตอบกลับ

เราแพ้3เดือนเลยค่ะกินไรไม่ได้อ้วกออกมาหมด​ หมดแล้วยังจะอ้วกแต่น้ำย่อยด้วยทรมานมาก​ บวกกับเลิกบุหรี่เลิกน้ำท่อมด้วยยิ่งทรมานเลยจ้าา​ เหม็นไปหมด​ น้ำหนักลดเยอะเลย​ สุดๆเเล้วแพ้ท้อง​ แต่พอเข้าเดือนที่4ก็หายเลยค่ะ​ แบบช่วง4-6เดือนเป็นอะไรที่ชิวมาก​ แต่พอช่วงไตรมาสสุดท้ายเริ่มเหนื่อยค่ะ​เหนื่อยสุดพอท้องเริ่มใหญ่เมื่อยไปหมด​ แม่อยากทำไรทำช่วงไตรมาส2ให้เต็มที่​ไปเลยจ้าา​

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่4วีคค่ะ เข้าโรงพยาบาลมาเดือนละครั้งเลย ต้องแอดมิทให้น้ำเกลือฉีดยาแก้แพ้ท้อง นอนโรงบาลเดือนละ4-5วัน ตอนนี้3เดือนแล้ว คลื่นไส้แค่ตอนเช้า อาการดีขึ้นจาก2เดือนก่อนมากๆค่ะ แต่ตอนแพ้หนักคือทรมานมาก น้ำหนักลงไป10กิโล แถมอ้วกเป็นเลือดด้วย คิดว่าจะไม่รอดส่ะแล้วค่ะ

เราแพ้ทั้งแต่สัปดาห์ที่2 จนถึง3เดือน น้ำหนักลดไป 5 โล เราตัวเล็กอยู่แล้ว น้ำหนักลดเลยผอมมาก แต่หลังจาก3เดือน ก็เริ่มกินได้เรื่อยๆ จนตอนนี้ ประมาณ7เดือนแล้ว กินได้เยอะมาก น้ำหนัก 38 ลดเหลือ 33 ตอนนี้ 41 แล้วค่ะ สู้ๆนะคะ ทุกอย่างมันขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละคน

VIP Member

แพ้หนักค่ะ แต่ไม่อ้วกแพ้ออกทางผิวหนังมากกว่า ผื่นขึ้นเต็มหน้าสิวเต็มหน้าเลยค่ะรามมาจนถึงคางหน้าคล่ำ ตามตัวมีแต่ตุ่มเล็กๆเต็มไปหมด จากคนไม่เคยแพ้อะไร่มาท้องนี้แพ้หนักมาก ถ้าอ้วกยังพอนี้แพ้ทางผิวหนังหนัง

ชายค่ะ 26วิคแล้ว

บ้านนี้ก็ท้องแรกค่ะ เเพ้ไม่มาก กินได้น้อยแต่พยายามกินให้บ่อยๆไม่อ้วกไม่เวียนหัว แต่เมื่อยตัว จะลุกจะนั่งจะนอน พิกตัวลำบากมาก นมนี่คัดตั้งแต่รู้ว่ามีน้อง ตอนนี้ได้9w6dแล้วค่ะ

ท้องแรกเหมือนกันค่ะ ตอนท้อง1-4เดือน น้ำหนักลงเหมือนกันค่ะ จะมาขึ้นตอนเข้าเดือนที่5ค่ะแม่ ไม่แพ้ท้อง อาหารกินเท่าเดิมได้ปกติ ตอนนี้8เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้นมาจากเดิม8กก.

ตอนนี้แม่บ้านนี้4เดือนแล้วแพ้ยังไม่พักเลยอาศัยว่ากินนมและผลไม้เอาคะถ้าเราทานข้าวไม่ได้แนะนำคะเพราะบ้านนี้ลงก่อนท้อง78เหลือ67คะตอนนี้เริ่มขึ้นมานิดกน่อยคะ

VIP Member

เราแพ้จนเข้าเดือนที่ 4 ค่ะ กินอะไรก็อ้วกตลอด น้ำหนักไม่ขึ้นเลย พอตอน 5 เดือน 6 เดือน กินอร่อย น้ำหนักขึ้นเอาๆ เลยค่ะ ท้องไม่ใหญ่ด้วยค่ะ แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์

ตอนนี้7เดือนย่าง8เดือนบ้านนี้ยังอวกทั้งวันอยุ่เรยจ้า น้ำหนักลงไป12กิโล อาการแพ้แร้วแต่แม่ๆด้วยบางคนแพ้น้อยบางคนแพ้มาก บ้านนี้ลุก2แพ้ยั้นคลอดเรย

ตอนนี้5เดือนกว่ายังอ้วกทุกวันค่ะ เหม็นๆทุกอย่าง ลดลง7โล บางคนคลอดลูก3-4เดือนแล้วพึ่งหายแพ้ก็มีค่ะ แล้วแต่คนหมอยังบอกว่าตอบยากเลยค่ะ