28 ตอบกลับ

ของเราไม่กลับค่ะ น้องอยู่ในท่าก้นเหมือนกัน ซาวตอน32+1 อยุ่ท่าก้น พอมาซาวรอบสุดท้ายก่อนจะได้ผ่า ก็37+1 ก็ท่าก้น หมอเลยทำการผ่าให้ค่ะ ครบกำหนดก็39+1 อีกอย่างน้องตัวใหญ่5555 น้องเลยไม่ยอมกลับหัว ออกมาก็3700

บ้านนี้กลับหัวตอน36เลยค่ะกังวลมาก แม่ให้เวลาน้องหน่อยนะคะมีคนแนะนำมาว่าลูบท้องบ่อยๆแช่น้ำอุ่นลูกจะหมุนตัวไปหาที่อุ่นๆค่ะ

บ้านนี้กลับหัวก่อน1วันนัดผ่า สรุปคุณหมอให้กลับบ้านมารอเจ็บท้องคลอดเองค่ะ จนตอนนี้ 40+3wk ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ 🥺

คุณหมอนัดนอน รพ 27/8 นี้ค่ะ อยากแตกแล้ววววว

บ้านนี้ก็ยังไม่กลับคะวันที่29ซาวดูท่าทารกคะจะตรงกับ36w3d แต่ตอนนี้35+4วันคะ เห็นหมอบอกถ้ายังไม่กลับผ่าคลอดคะ

บ้านนี้ผ่า 38 week 3 วัน ก่อนเข้าห้องผ่า ยังยุท่าก้นค่ะ แต่พอเข้าห้องผ่าตอนผ่าน้องกลับหัวออกมาให้ค่ะ

บ้านนี้กลับตอน29wค่ะ พอตอน33+5wหมอบอกหัวลงอุ้งเชิงกรานแล้วนิดนึงค่ะ

30W ยังไม่กลับเลยค่ะ.ยังมีเวลาอีกนิดพอจะมีโอกาศกลับหัวไหมคะ🥲🥲

35+3 ท่าก้นค่ะ หมอบอกไม่กลับแล้วเพราะตัวใหญ่แบ้วต้องผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้กลับตอน 25 วีคค่ะ แต่ตอนนี้ไม่รู้น้องจะเปลี่ยนท่าไหม😄

บ้านนี้ตอนไปตรวจ 34+1 wหมอบอกว่าน้องกลับหัวแล้ว