43 ตอบกลับ

VIP Member

รู้ตอน 6 สัปดาห์คะ ซื้อที่ตรวจมาขึ้นสองขีดอย่างชัดเจนแล้วไปหาหมอตอนเย็นเลยคะ ปรากฎว่าอาการที่เหม็น เบื่ออาหาร คืออาการแพ้ท้องคะ ดีใจมากๆคะ รอมาตั้ง 2 ปี อีก 6 เดือนคะ

ขอบคุณคะ เดี๋ยวมาลุ้นฝาแฝดด้วยกันนะ

บ้านนี้รอบเดือนไม่มา 2 วัน ลองตรวจเล่นๆตอนบ่าย ขึ้น 2 ขีดชัดเจน ผลที่ตามมาก็คือ แพ้ท้องในทันที ตอนไม่รู้ว่าท้อง สบายมาก เดินขึ้นเข้าวัดตะแบก เล่นน้ำทะเล

VIP Member

รู้ตอน 6 สัปดาห์ค่ะ ที่รู้เพราะเจ็บท้องน้อยเจ็บแบบประจำเดือนจะมา แต่ประจำเดือนไม่มา กลัวว่าตัวเองจะเป็นโรคร้ายเลยไปตรวจ

รู้ตอน6วีคค่ะ รู้เพราะไปหาหมอมีอาการเวียนหัวคลื่นไส้ หมอตรวจให้ว่าท้อง ปล่อยมาตั้งนานแต่น้องมาช่วงโควิด♥️

บ้านนี้ไม่เเพ้เลยจ้ะ เเต่รู้เพราะประจำเดือนขาด

รู้ตอน11วีคค่ะ​ เพราะลืมกินยา​บวกทั้งเมนส์ไม่มา​ บวกมีอาการอ้วกและเจ็บท้องอึบ่อย​ เลยตรวจจ้า​ 🤦‍♀️🤦‍♀️

555+ บ้านนี้ตรวจทุกวันล่ะ เจอตอนประจำเดือนขาดวันแรก มีลูกนี่ไม่ใช่จะง่ายๆนะ แต่ตอนนี้ได้ 8 เดือนกว่าแล้วค่ะ

เจ้ากรรมนายเวรมั้งคะ??.... เขาเสียงดังใส่ และก็ทำตาเหลือกด้วย 😂😂

รู้ตอน 5 วีคเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนั้นไปฝากครรภ์ อัลตร้าซาวด์ไม่เจออะไรเลยค่ะ มาเจอตัวตอน 9 วีคค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยตรวจเองครั้งแรกไม่เชื่อไปตรวจที่ รพ เลยแอบตกใจนิดนึงแต่ก็ 5 วีคแล้วคะ

ตอนนี้ 20 วีคแล้วคะคุณแม่

รู้ตอน10สัปดา​จ้าาา​ 🤣 🤣 ลูกหลง​ ท้องคายาคุม​ งงมากถึงมากที่สุด😂😂😂😂

ของหนูก็ทะลุยาคุมเหมือนกันค่ะ 55555

6 weeks ค่ะ🤰🏼ท้องแรกเหมือนกัน ดีใจมาก💓 แสดงความยินดีกับแม่ด้วยนะคะ