14 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้คลอด40w2dค่ะ หมอนัดผ่าสัปดาห์ถัดไป แต่เจ็บท้องก่อน ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ ก่อนวันคลอดจริงหนึ่งวันมีมูกเลือดออกมา ก็ยังไม่ไปรพ. จนวันต่อมาทั้งมูกเลือดทั้งเจ็บท้องถี่เลยค่ะ เลยได้คลอดธรรมชาติ

บ้านนี้ 41วีค ค่ะ ยังไม่มีอาการเลย หมอนัดพรุ่งนี้ ไม่รุ้ว่าหมอจะตรวจหรืออะไรต่อ กังวลเหมือนกันค่ะ นอนไม่หลับ3-4วันแล้ว เครียดเรื่องลูก กลัวโดนผ่า

42 วิค หมอนัดผ่าค่ะ ระหว่างทาง เจ็บท้องเหมือนหิว เหมือนปวดตดปวดอึ เลยบอกพยาบาล หมอเลยเช็คปากมดลูก เปิด 2 เซน หมอเลยให้ยาเร่งคลอดเอง

แล้วตอนนี้เป็นไงมั้งค่ะ คลอดหรือยัง

VIP Member

ท้องแรก 40w ก็ไม่มีอาการอะไรค่ะ อีก 1 สัปดาห์ หมอนัดไปตรวจ สรุปผ่าค่ะ ให้ยาเร่งก็แล้ว เจาะถุงก็แล้ว ไม่ยอมออก หมอเลยต้องผ่าค่ะ 😅

40+1 เเล้วค่ะยังไม่มีอาการอะไรเลยเหมือนกันคะ เเต่มีปวดท้องเตือนเมื่อวันที่ 28 ก็หายไปเลยคะ หมอนัดอีกทีวันที่ 3 คะ

บ้านนี้คะตอนท้องแรก คบ40wแล้วไม่เจ็บไม่มีอาการ กระตุ้นปากมดลูกแล้วก็นิ่งอยู่คะ เช้าวันต่อมาเลยผ่าคลอดเลยคะ

ไปหาหมอตามนัดแล้วปรึกษาหมอวางแผนคลอดค่ะ จะให้หมอกระตุ้นคลอดหรือผ่าคลอด

บ้านนี้คลอดตอนอายุครรภ์ 36 สัปดาห์ค่ะ

น้องแข็งแรงดีน้ำหนักตามเกณฑ์ไม่ได้อบค่ะ

พูดคุยกับลูกบ่อยๆนั่งท่าผีเสื้อวนไปค่ะ

ท้องแรกของเรา41wค่ะ ผ่าคลอด