10 ตอบกลับ

4กิโลเหมือนกันท้องแรกก็ขึ้นเยอะไม่เป็นเบาหวานแค่กินเก่งเฉยๆ 🤣

เหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยกินหวาน ปกติจะกินชาเขียวแทบทุกวัน พอท้อง ก็งดๆพวกชา แต่ที่น้ำหนักขึ้นเพราะกินข้าวเยอะ หิวบ่อย กินแล้วก็นอน 555

19 สัปดาห์แล้วค่ะ ยังไม้รู้สึกว่าลูกดิ้น ปกติไหมค่ะ ท้องแรกค่า

นี้ก็ 19 วีคแล้วค่ะตอนนี้ ก็ยังไม่รู้สึกถึงลูกดิ้นเลยค่ะ

บ้านนี้20w ขึ้นมา5กิโลเหมือนกันค่ะ แต่ตัวไม่บวมนะคะ พุงโตมาก

ดีจังเลยแม่ ทางนี้น้ำหนักขึ้น แม่ก็บวมตาม55555

บ้านนี้17w ขึ้นมา2.5โลคะ ขึ้นๆลงๆเพราะว่าแพ้ท้องตลอดเลยคะ 🥹

เราไม่ค่อยแพ้เลยค่ะ ไม่เหม็น กินได้ทุกอย่าง

ยังไม่ขึ้นค่ะ ยังคงที่แต่ นน ลูกตามเกณฑ์

ดีจังเลย อยากมีโมเม้นนี้555

เหมือนกันเลยค่ะ เพราะแม่กินแซ่บ555

เดือน 2 เดือนแรกไม่ขึ้น พอเข้าเดือนที่ 4 ปุ๊บ ขึ้นเอาๆ555555555

18สัปดาห์ ขึ้นมา6โลแย้วค่ะ 😅😅😅😅

รู้สึกว่าน้องดิ้นหรือยังคะ

Super Mum

ระวังเสี่ยงเป็นเบาหวานนะคะ

VIP Member

43คงที่ค่ะ เศร้า

ระวังเบาหวานคะ

น้ำตาล หรือเบาหวาน ไม่ได้มีแค่ใน ของหวานหรือชากาแฟคะ แนะนำศึกษาเพิ่มเติมให้รอบครอบ จะได้ไม่มีความเสี่ยงแลั อันตราย ภายหลัง