211 ตอบกลับ

ฉีดไฟเซอร์ครบ 2 เข็ม เข็มแรกไม่มีไข้ ลูกดิ้นปกติ ส่วนเข็ม 2 ก่อนไปเราพักผ่อนไม่เพียงพอ ฉีดมามีไข้แต่แค่วันเดียว ส่วนตัวคิดว่าน่าจะที่ร่างกายเราไม่พร้อม แต่อย่างอื่นก็ปกติค่ะ

อาการมันก็ขึ้นอยู่กับแต่ล่ะคนอ่ะเนอะ ของเราปกติเลยมีแค่ปวดแขน ไม่มีอาการปวดหัวเลย ฉีดมา2เข็ม ชิลมากกก แต่แม่ๆคนไหนอยากฉีดลองปรึกษาหมอก่อนนะคะ ร่างกายคนเรามันไม่เหมือนกัน

ตอนแรกกลัวใจสั่นเหมือนกันค่ะ พึ่งฉีดไปอาทิตย์ที่แล้วค่ะ มีแค่อาการปวดแขนและเวียนหัวค่ะ แต่อาการของแต่ละคนจะไม่เหมือนกันค่ะ แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ที่เราฝากครรภ์ด้วยก่อนค่ะ

บ้านนี้ตอนนี้ได้36W6D ฉีดไฟเซอร์ครบ 2 เข็มแล้วคะไม่มีอาการอะไรมากนอกจากปวดแขนข้างที่ฉีดปวดอยู่แค่2วันคะไม่มีไข้แค่รู้สึกง่วงนอนวันแรกที่ฉีดคะ ไม่มีอาการข้างเคียงคะ😀

อายุครรภ์ต้องมากกว่า12วีคนะคะถึงจะฉีดได้ อาการปกติหรือไม่ปกติมันแล้วแต่คนด้วยคะว่าจะมีอะไรไหมบ้างคนก็ไม่อาการอะไรหรือบ้างคนอาจจะแสดงอาการแต่ไม่ถึงขั้นรุ่นแรง

VIP Member

ปวดแขน แค่ 2 วัน แล้วก็ง่วงนอนค่ะ หิว (อันนี้น่าจะไม่เกี่ยวกับวัคซีน555) วัดไข้ทุกชม. ไม่มีไข้ขึ้นเลย ใส่นาฬิกาจับการเต้นหัวใจตลอด ค่าปกติดี นับลูกดิ้นก็ดิ้นปกติค่ะ

เราเพิ่งฉีดไฟเซอร์เป็นเข็มที่3 มาเมื่อวันที่ 24 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา น้องดิ้นปกตินะคะ แต่ปวดแขนมากถึงมากที่สุดแขนบวมต้องประคบเย็นเลย นอกนั้นก็ไม่มีอาการใดๆค่ะ

ฉีดแล้วคะ เข็มแรกตอนจะ4เดือนคะ ไข้ ปวดแขนที่คืนที่ไปฉีดเลยคะ ปวดแขนอยู่2วันแล้วก็หายคะ เข็ม2 วันที่7ธันวานี้คะ หมอแนะนำให้ฉีดแค่2เข็มพอแล้วไม่ต้องไปฉีดเข็ม3คะ

เราฉีดครบ 2 เข็มแล้วค่ะ ทั้งสองเข็มหลังฉีดอาการเรามีแค่ปวดแขนที่ฉีดนิดหน่อยอยู่ 2วัน นอกนั้นไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ วันนี้มีนัดตรวจน้องปกติดีค่ะ

ตอนท้องฉีด ตอนอายุครรภ์ 31 4w และ 35 4w เข็ม 1 ห่าง เข็ม 2 เวลา 3 สัปดาห์ อาการของแม่ปกติมากค่ะ ไม่เจ็บหลังการฉีด ลูกดิ้นแรง ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ ลูกปกติ แข็งแรงมาก 😊