29 ตอบกลับ

25ก.พ.ได้สองตะกร้ากับกระเป๋าสองใบคะ ครบเเล้วทุกอย่างซักไว้เรียบร้อย รอหิ้วอย่างเดียวจ้า อิพ่อแอบดุนิดนึงว่าเเม่เตรียมของเยอะไป ท้องสองเเล้วยังมีความเยอะเหมือนเดิม😁😁

ไช่คะท้องแรกไม่รู้อะไรเลยไม่ได้เตรียมอะไร พอคลอดจริงๆวิ่งหาของทั่วรพ.คะ😅😅

ยังไม่ได้เตรียมของคลอดลูกอะไรสักอย่างเลยค่ะไม่แน่ใจว่าจะซื้อแบบเป็นเซ็ตเลยหรือว่าไปเดินเลือกซื้อไม่แน่ใจว่าแบบไหนถูกกว่ากันสับสนไปหมด

21 กพ.ค่ะ ของหลักๆเหลือที่ปั๊มนม ส่วนของกระจุกกระจิกเหลือพวกมหาหิงส์ค่ะ เริ่มทยอยซักเก็บเข้าถุงซิบบ้างแล้ว

12กพ.63ซักเตรียมพร้อมหิ้วแล้วคะเพราะมีภาวะแท้งมา2ท้องคุณหมอบอกระวังการคลอดก่อนกำหนดเลยต้องเตรียมพร้อม

12 กุมภา แพ้คแล้วค่ะ เหลือเครื่องปั๊มนมกับครีมนิดหน่อยที่ยังไม่ได้ซื้อค่ะ

มีผูก 3 บอดี้สูท 2 ผ้าขนหนู 3 ห่อตัว 3 ค่ะ หมวก 2 ถุงมือ 3 ถุงเท้า 1 ค่ะ

14 กพ. เตรียมเกือบครบแล้วค่ะ ตื่นเต้นมากอยากเจอหน้าแล้ว ท้องแรกค่ะ

22 กุมภาพันธ์ เกือบครบแล้วค่ะ ขาดแค่ยา กับเครื่องปั๊ม เครื้องนึ่งค่ะ

10 กพ เหลือแต่ชุดยาค่า. อย่างอื่นครบและซักรีดเข้าถุงซีพเรียบร้อย

บ้านนี้ 21 กพ. ยังไม่ได้เตรียมไรสักอย่างเลยค่ะ คนใหญ่ห้าม

29กุมภา ซักพรุ่งนี้แล้วค่ะ ช่วยกันซักทั้งบ้าน 😂😂😂