25 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอดตอน15สัปดาหมอนัดซาว ถามว่าแม่รุ้สึกลูกตอดใหม บอกรุ้สึกบางครั้งคะแต่จะเบา หมอบอกน้องดิ้นเก่งมาก ตอนซาวหมอยังยอกเลย ว่าลูกดิ้นเก่งตั้ง15สัปดาห์​เลย

ลองให้คุณพ่อพูดที่ท้องดูนะคะพูดวันละครั้งสองครั้งแต่พูดทุกวันแล้วคุณแม่ก็จิ้มท้องเล่นถามลูกด้วยค่ะ บ้านนี้ใช้วิธีนี้จนน้องตอดให้รู้สึกแล้วค่ะ

บ้านนี้น้องตอดตอน 17 week ค่ะ ท้องสอง แต่เคยถามคุณหมอคุณหมอบอกว่าอยู่ที่ความหนาของหน้าท้องของแต่ละคนค่ะ ความรู้สึกแต่ละคนก็จะแตกต่างกันไปค่ะคุณแม่

19 สัปดาห์เหมือนกันเลยค่ะ ยังไม่รู้สึกเลย แต่จะมีวาบๆบ้างเล็กน้อย ก็ไม่แน่ใจว่าคืออะไร (ท้องแรก) คุณหมอบอกจะเริ่มลูกสึกตอน 20 สัปดาห์ขึ้นนะคะ

อย่าพึ่งตกใจน่ะคุณแม่ 20สัปดาห์ขึ้น จะรู้สึกมีอะไรตอดที่ท้องนิดๆ จนถึง28สัปดาห์ จะรู้สึกได้ว่าลูกดิ้นและเริ่มนับลูกดิ้น

บ้านนี้19สัปดาห์พึ่งรู้สึกว่าน้องตอดค่ะ จะรู้สึกชัดเวลาแม่นอนราบค่ะตอนแรกก็แอบกังวล แม่ลองดูนะคะ

น่าจะแล้วแต่นะคะ บ้านนี้17+4สัปดาห์ น้องเริ่มตอดค่ะ ท้องพี่สาว15-16สัปดาห์ก็เริ่มตอดค่ะ

18 สัปดาห์น้องเริ่มดิ้นแล้วค่ะ อาจจะเป็นเพราะท้อง 2 ด้วยรู้สึกทุกอย่างไวมาก😅😅

19w เหมือนกันค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย ซื้อเครื่องมาฟังหัวใจลูกก็ไม่ได้ยิน

บ้านนี้ 17 วีค เริ่มรู้สึกตอดๆแล้วค่ะ ท้องแรก หน้าท้องไม่หนาค่ะ