36 ตอบกลับ

ถ้าคลอดธรรมชาติ ประมาณ 50,000+ ผ่าคลอด 72,000+ หมอนัดเดือนละครั้งมีค่าใช้จ่ายครั้งละประมาณ 1,500-2000 ค่ะ

ตามด้วยคนค่ะ อยากทราบค่าคลอดปี 64 ของรามาพรีเมี่ยม แล้วต้องใส่ซองพิเศษให้อาจารย์หมอหรือไม่คะ

ไม่ต้องใส่ซองค่ะ พยาบาลจะแจ้งเลยตั้งแต่ฝากครั้งแรก

ฝากครรภ์ รามา พรีเมี่ยม 2563 ไม่รู้ปีนี้เท่าไร ลองเข้าไปในเว็บไซต์ของโรงพยาบาลโดยตรงเลยก็ได้ค่ะ

หมอที่นี่เก่งทุกท่านเลยนะคะ เวลาไปฝากครรภ์ พยาบาลจะแนะนำว่ามี อ. ท่านไหนบ้าง และลงตรวจวันไหน

คุ้นๆ ว่าที่นี่ไม่มีแพคเกจคลอดค่ะ แต่พยาบาลประมาณค่าใช้จ่ายให้ในแต่ละครั้งที่นัดไปตรวจค่ะ

ฝากแบบธรรมดาหรือว่าพิเศษคะ ฝากพิเศษเราไม่แน่ใจ แต่เคยได้ยินมาว่าไม่ต้องใส่ซองแล้วตอนคลอด

อยากรู้เหมือนกัน ค่าคลอดรามาพรีเมี่ยม 2563 ราคาเท่าไร อยู่ใกล้บ้านแฟนค่ะ ว่าจะย้ายไปที่นั่น

คลอดธรรมชาติเริ่มต้นที่40000++ ผ่าคลอดเริ่มต้นที่70000++ ขรก./รัฐวิสาหกิจ เบิกได้1ใน3ค่ะ

มีใครพอรู้ราคา ตึกเก่าบ้างคะ เคยดต่ไปฝากท้องแล้วย้าย รพ.เลยไม่รู้ค่าคลอดค่ะ

รวมทุกอย่างวันคลอดใช่มั้ยคะ2หมื่น

ราคาก็แล้วแต่ว่า แต่ละนัดคุณแม่ไปทำอะไรบ้างค่ะ แต่สูงกว่า 1000 บาททุกครั้งค่ะ

แม่สามีบอกให้ไป รามาพรีเมี่ยม คลอด ที่นั่นบริการดีค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ