36 ตอบกลับ

VIP Member

แนะนำว่าโทรไปสอบถามที่โรงพยาบาลเลยดีกว่าค่ะจะได้ได้ตัวเลขที่แน่นอน เผื่อสอบถามในกรณีอื่นๆ ด้วย เช่นผ่าคลอดเท่าไหร่ คลอดธรรมชาติเท่าไหร่ ถ้ามีเหตุฉุกเฉินต้องเข้าตู้อบหรืออื่นๆมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมเท่าไหร่ จะได้เตรียมเผื่อไว้ได้ถูกค่ะ

ตอนนี้ฝากอยู่ที่ รพ รามาพรีเมี่ยม ค่ะ มีอัลตราซาวด์ทุกครั้งค่าใช้จ่ายเฉลี่ยต่อครั้ง1000-2000กว่าๆ (ครั้งแรกเราไม่ได้เจาะเลือด คชจ.1000กว่าๆ) เราตรวจThai nipt รวมค่าเจาะเลือดประมาณ12000 ค่าคลอดไม่มีแพคเกจ คลอดธรรมชาติเริ่มต้นที่40000++ //ผ่าคลอด70000++

สอบถามค่ะรามาที่ไหนเหรอค่ะใช่รามาคลองส่งน้ำสุวรรณภูมิไหมค่ะ

VIP Member

ครั้งแรกไป รพ รามา พรีเมี่ยม โดนเจาะเลือดด้วย รวมอัลตราซาวด์ จ่ายไป 5xxx ค่ะ ครั้งถัดมา อัลตราซาวด์อย่างเดียว รวมค่าหมอ ค่าตรวจอื่นๆนิดหน่อย 17xx ค่ะ ค่าคลอดไม่มีแพกเกจ มีแต่ราคาเริ่มต้น คลอดเอง 40000 ผ่าคลอด 70000

รพ รามา นัดปกติครั้งละประมาณ สองพันค่ะ ส่วนค่าคลอดเป็นเพจเกจ ผ่าคลอด 4 คืน 5 วันเริ่มต้นที่ 70,000+++ บ้านนี้อยู่เกินมา1 วัน รวมจ่ายไป 78,000 ค่ะ ถ้าสะดวกแนะนำที่นี่เลยค่ะอยู่กับแพทย์ที่เราเลือกตั้งแต่ฝากครรภ์จนคลอด

สอบถามเพิ่มค่ะ คือ8000 ที่เกินมาคือค่าห้องหรอคะ

เราฝากกับ อ.หมอที่คลีนิคผาติเวชค่ะ เลือกคลอดรามาพรีเมี่ยม ที่คลีนิคถ้าไม่มีเจาะเลือดก็หลักร้อยค่ะ ถ้าเจาะเลือดก็พันกว่าแล้วแต่ครั้งค่ะ ส่วนค่าคลอดรามาพรีเมี่ยม คลอดเอง 40,000++ ผ่าคลอด 70,000++ ค่ะ

ค่าคลอดข้างต้น เป็นราคาเริ่มต้นนะคะ ไม่มีแพกเกจค่ะ

แพคเกจคลอดรามา ไม่เคยเช็คเลยค่ะ แต่ได้ข่าวว่าคลินิกพรีเมี่ยมค่อนข้างดีเลยเทียบเอกชนได้ ขอแปะแพคเกจของเอกชนน้าเผื่อเป็นตัวเลือกได้ https://th.theasianparent.com/obstetric-delivery-packages-2563-bangkok-100919

ฝากครรภ์ รามา พรีเมี่ยม 2563 ค่าคลอด แพคเกจคลอดธรรมชาติตอนนี้น่าจะ ประมาณ 38,000 ผ่าคลอด 55,000 นะ แล้วแต่ แพทย์ ด้วย ยังไงให้ถาม รพ อีกทีค่ะเพื่อความชัวร์

รามาพรีเมี่ยมไม่มีราคาแพกเกจค่ะ

เราเคยดูแพคเกจคลอดรามาพรีเมี่ยม คลินิกนอกเวลา แต่เป็นผ่าคลอดประมาณ 65,000 บาทค่ะ ถ้าเลือกอาจารย์แพทย์พิเศษอีกก็น่าจะแพงกว่านี้ค่ะ

ที่บ้านก็อยากให้ไป รามาพรีเมี่ยม คลอดที่นี่ค่ะ แต่ว่าแถวนั้นรถมันติดมากเลย นึกภาพตอนใกล้คลอดฉุกเฉินขึ้นมา ไม่อยากเสี่ยงเลยค่ะ

เคยถามไปทีนึง รพ รามาธิบดี คลินิกนอกเวลา แจ้งมา 70,000+ ค่ะ เป็นราคาผ่าคลอดนะคะ ลองโทรไปสอบถามโดยตรงดีกว่าค่ะเผื่อราคาเปลี่ยนแปลงแล้ว