2 ตอบกลับ

ถึงตอนนั้นทุกอย่างจะเร็วมากเลยค่ะ ประสบการณ์ของแต่ละคนความหน้ากลัวไม่เหมือนกัน ของบ้านนี้ได้ฉีดยาเร่งคลอดทางสายน้ำเกลือ15นาทีผ่านไปเริ่มมีอาการปวดท้องแล้วก็จะปวดท้องทุกๆ10นาที แล้วก็จะปวดถี่ขึ้นเรื่อยๆปวดทุก5นาทีแล้วลมเบ่งเราจะมาเอง เค้าโดนพยาบาลขึ้นมาขย่มท้องให้น้องออกไวๆเพราะว่าคลอดยาก ขย่มจนต้องบอกให้หมอพักขย่มก่อนแล้วลองเบ่งเอง สรุปเบ่งไม่ออกแล้วเวลาเริ่มนานแล้ว เดี๋ยวน้องจะอันตราย ก็ต้องให้พยาบาลมาช่วยขย่ม สุดท้ายได้ใส่อ็อกซิเจนเพราะหายใจไม่ทัน มันจะมีเฮือกสุดท้ายของเราค่ะ พอได้ยินหมอพูดว่าหัวเด็กใกล้โผล่แล้วเราก็เบ่งสุดแรงที่เรามีเหลืออยู่ตอนนั้น น้องก็พรวดออกมาเลยค่ะ เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ ตอนนั้นคือโล่งเลยหายปวดท้องทันที ตอนเบ่งห้ามมีเสียงนะแม่เดี๋ยวหมดแรงก่อน

ขอบคุณนะคะ😥🙏

ตอนนี้ยังไม่คิดกลัวค่ะ ไม่แน่ใกล้ๆ คลอด อาจจะกลัว😅