21 ตอบกลับ

แรกๆไม่ยอมเลยค่ะ เอาลิ้นดันออกมา ปล่อยร้องไห้จนหิว แล้วค่อยกินนิดหน่อย แต่นางก็พยายามของนางเองเหมือนกัน แต่จุกนม ซื้อแบบที่ไม่ไหลค่ะ ของพีเจ้น ไซส์ S เพราะ นมไหลแรงนางไม่ยอมกิน ต้องดูดถึงไหลออก ซื้อแค่จุกโดยเฉพาะด้วยค่ะ ที่แบบจะมีเหมือน 3 ขั้น ในจุก ลองดูนะคะ แต่อันนี้กินแบบขวด ไม่คอกว้าง คอกว้าง นางดูดไม่เป็นเลย

เด็กจะไม่ปล่อยให้ตัวเองอดตายค่ะ วิธีนี้ใช้ได้กับลูกเรา แต่สลับกันนะคะ น้องดูดขวดมาแต่เกิด แต่ไม่ยอมดูดเต้า หมอหักดิบโดยการงดนมน้องจนกว่าจะยอมดูดค่ะ งดไป6ชม.น้องยอมดูดเต้าเลยค่ะ ระหว่างงดนมนี้ให้แค่น้ำเกลือน้องนะคะ

VIP Member

ตามคะ++ แต่ก่อนเคยดูดเป็นช่วง1เดือน ตอนนีเ3เดือนกว่า ไม่ดูดเลย จุกหลอกก้ไม่เอา จวดก้กัดอย่างเดียว ใครมีวิธีบ้างคะแนะนำที (ขวดใช้ทั้งกว้างแคบแล้ว)ฝึกมาตั่งแต่หลังจากน้องไม่ดูดขวดจนตอนนี้ก้ยังไม่ดูด กัดอย่างเดียว

ใช้จุกพีเจ้นคอกว้างค่ะ เวลาน้องดูดเต้าเพลินๆเเล้วก็เปลี่ยนเป็นขวดค่ะน้องจะดูดเองทำเเบบนี้ทุกครั้งน้องอาจจะขัดบ้างเราอย่ายอมเขย่าน้องเรื่อยๆน้องก็ดูดเองค่ะบ้านนี้ ตอนนี้น้องเอาเต้ากับขวดเลยค่ะ

หลายเสียงบอกว่า พีเจ้นรุ่นคอกว้าง เป็นรุ่นปราบเซียนเลยค่ะ บ้านนี้ก็ซื้อรุ่นนี้ไว้รอน้องใช้เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ไม่ดูดขวดเหมือนกันค่ะ แม่เลยฝึกแก้วให้ ปรากฏว่าน้องชอบกินจากแก้วมากกว่า มีสำลักบ้างแต่ก็ยังกินต่อ

เปลี่ยนขวด เป็นพีเจ้นคอกว้างค่ะ ลูกชายเราตอนแรกก็ไม่ยอมดูด พอเจอพีเจ้นคอกว้างนี่หายห่วงเลยค่ะ ลองดูนะคะ

แม่ซื้อขวดนมคอกว้างมาให้น้องนะคะเพราะจุกนมจะคล้ายเต้านมแม่จะทำให้น้องดูดได้ดีคะพยายามฝึกนะคะสู้ๆ

ลองให้น้องดูดจุกหลอกนะค่ะบ้านนี้ให้ลองแล้วติดขวดเลยค่ะไม่ยอมดูดนมแม่เลยค่ะ

บ้านนี้น้องก็ไม่ยอมดูดขวดค่ะ ฝึกวันละครั้งสองครั้งเดี๋ยวน้องก็ดูดเองค่ะ