โกนผมไฟยังไงดี

แม่แม่โกนผมไฟให้น้องตอนกี่วันคะ น้องได้22วันแล้วว่าจะโกนตอนน้องได้1เดือน มีพิธีรีตองอะไรไหมคะรึถึงวันใช้มีดโกนโกนได้เลย รึเข้าร้านเสริมสวยดีคะ มาแนะนำหน่อยจ้า #ลูกคนแรกค่ะทำอะไรไม่ถูกเลย #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

โกนผมไฟยังไงดี
37 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

บ้านนี้โกนตอน 1 เดือนค่ะ ให้ช่างทำผมมาโกนให้ที่บ้านค่ะ เสร็จแล้วนำผมห่อใบบัวไปลอยในแม่น้ำค่ะ

4y ago

ว้าว..ขอบคุณนะคะ

1เดือน​ เพราะมันยาว​ อยากให้เท่ากัน​ เอาแบตตาเลี่ยนมาโกน​ มีดโกนไ​ม่เชื่อใจใครทั้งนั้น55

VIP Member

บ้านนี้น้องได้ 2 เดือน ให้คนแก่ที่บ้านโกนให้ค่ะ น้องคลอดก่อนกำหนด 35 วีค ตอนนี้ 4 เดือนแล้ว

Post reply image

บ้านนี้โกนตอน3เดือนค่ะ​ แม่ให้พระกับปู่ย่าตายายขลิบผมให้แล้วที่เหลือแม่โกนเองค่ะ

VIP Member

บ้านนี้โกนตอน 2 เดือนค่ะ พ่อเค้าโกนให้ ตอนแรกว่าจะไม่โกน แต่น้องชอบดึงผมค่ะ

4y ago

นั้นสิค่ะ.บ้านนี้ขี้ร้อนมากผมเปียกตลอด ตอนแรกว่าจะไม่โกน

ของบ้านนี้ไม่ได้โกนค่ะ หลวงลุงท่านขลิบให้ แล้วแม่เล็มๆที่ยาวแทงหู

VIP Member

บ้านนี้โกนตอน 1เดือนค่ะ ปู่โกนให้ ผมน้องจะได้ขึ้นเสมอกันค่ะ

โกนตอน1เดือนค่ะ ตอนนี้ 1เดือน 27วันแล้ว ผมขึ้นเป็นจานดาวเทียมเลย

Post reply image
4y ago

ว้าวน้องผมขึ้นเรวดกดำดีมากเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่ได้โกนค่ะ ให้คุณยายตัดออกสามครั้งพอเป็นพิธีค่ะ

บ้านนี้คลอดลูกมา2คนแล้วม่เคยโกนสักคนค่ะผมดกดำดีด้วย

4y ago

ไอ่เราก็ไม่อยากโดน กลัวผมขึ้นใหม่หยิกกว่าเดิม (พ่อเขาหยิกเหมือนนิโกรเลย)