7 ตอบกลับ

ตรงที่เป็นจุดไข่ปลาและเครื่องหมายบวกสองข้างคือความยาวกระดูกต้นขาค่ะ และที่เป็นริ้วๆคือกระดูกสันหลัง

Super Mum

รู้แค่ว่าวัดความยาวกระดูกขาค่ะ แต่ดูท่าไม่ออก ไม่ชำนาญพอค่ะ จริงๆควรถามหมอตั้งแต่อยู่ รพ. ก่อนออกมานะคะ

ถามแล้วค่ะแม่หมอบอกว่าหมอไม่ใช่ หมอสูติโดยตรง

ถ้าภาพตั้ง น่าจะนั่งงอตัวอยู่มั้งคะ ดูจากกระดูกสันหลัง แต่ถ้าภาพนอนก้อคงจะนอนตะแคงชันเข่า 😂

แม่คะเวลาไปซาว์ อยากรู้อะไร ถามหมอคะ ถ้าถามแล้วหมอไม่บอก เปลี่ยนที่ฝากครรค์ใหม่คะ

เปลี่ยนหมอไหม. แต่คนเรานะเวลาสงสัยอรัยให้รีบถาม ณ ตอนนั้นเลยค่ะ. จะได้รู้

หมอบอกแค่น้องแข็งแรงดีน้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ หมอบอกไม่มีอะไรไห้กังวน หมอบอกแค่นี้จ้า

งงค่ะ หมอไม่พูดอะไรเลยเหรอคะ

หมอบอกแค่ว่าน้องหันหลังไห้หมอ หมอไม่สามารถดูเพศน้องหนีบขาไว้ ค่ะแม่

ของเราก็ดูไม่ออก

ภาพ2น่าจะส่วนหัวนะค่ะเเม่