18 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 5มีนาคม2565 ปกติเป็นคนร่างใหญ่อ้วนอยู่แล้วคะ ไปซาวล่าสุด 22สัปดาห์ น้องน้ำหนัก600กรัม เพศหญิงค่า ล่าสุดเดินไม่ค่อยรอดแล้วกลางคืนหิวบ่อยมาก แต่พยายามควบคุมคะ พยายามกินข้าวกล้องให้เยอะๆ นะคะแม่น้องจะได้แข็งแรงสมบูรณ์คร้าบ ✌️✌️❤️❤️🙏🙏

กำหนด24มีนาเหมือนกันจ้าลูกสาว

20+2 ท้องที่4 แม่น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ คุมน้ำหนัก ส่วนลูกซาวตอน 19 วีค น้ำหนักเกินไปนิดหน่อย ท้องนี้แม่ต้องการคุมน้ำหนักเพราะแม่กลัวเบาหวานค่ะ เลือกทานด้วย น้องดิ้นเก่งมาก ทั้งวันทั้งคืน ผู้ชายค่ะ แม่ลูก 4 ผู้ชายล้วน

28มีนาค้า ท้องเล็กมากจนคนไม่เชื่อว่าท้อง 20วีค2วันแล้วค่ะ เพศยังไม่รู้เลย5555น้องไม่ยอมให้ดู ดิ้นเก่ง และหิวเก่งมาก😂 น้ำหนักลงลูกหมดเลยค่ะบ้านนี้ น้ำหนักตอนไปซาวตอน18วีค400กว่าแล้วค่ะ😆

โอ้โฮ้​ นน.ดีมาก เกินเกณฑ์​ไปเยอะ​เลย​ ระวังโตเกินคลอดยากระแม่​ บ้านนี้คนแรก​ 4.4​ โล​ ซาวน์ก่อนคลอดหมอบอกแค่​ 3.8 คลอด​4.4​ เราเชิงกรานแคบคลอดเองไม่ได้

บ้านนี้24w ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ซาวด์ตอน19wน้องเป็นผู้ชายหนัก289g ดิ้นเก่งมาก ตอนนี้กำลังเตรียมตัวตรวจน้ำตาลแล้วก็ฉีดวัคซีนเข็มแรก (กำหนด5มีนา65)

ยังใหญ่กว่าเราอีกแม่​ ของเรา​แค่​ 248g.​ มีแต่คนทัก​ ท้องเล็กๆ

บ้านนี้21สัปดาห์2วัน.ท้องแรกค่ะ.ตอนนี้น้องตอดอยู่แต่ยังไม่รู้ว่าดิ้นค่ะ.น้ำหนักอยู่ในเกณฑ์น้องตัวไม่โตมากและก็ไม่เล็กมากค่ะ.เพศหญิงค่ะ

เรา21วีค6วัน พึ่งไปซาวน์มาน้ำหนักน้อง413ตามเกณฑ์เลยคะ ก็มีแต่คนทักนะคะว่าท้องเล็ก แต่ก็เป็นคนอวบอยู่แล้วเลยมองไม่ค่อยออกคะ😊

ของเรานี้อ้วนเลย​ หนัก​ 82​ มองไม่ออก​ นี้ท้องหรือพุง​ 😁

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ตามเกณฑ์อยุ่คะแม่​ แต่เทียบกับคนอื่นคือเล็กไปเลย​😁 ล่าสุดซาวน์21​วีค​ นน.385 g.ตามเกณฑ์พอดี

แม่น้องดิ้นยังค่ะ บ้านนี้ยังม่ดิ้นเลย เพศลูกก้อม่รู้ น้ำหนักก้อม่รู้ แต่ตอดแล้ว กังวลมาก

บ้านนี้ตอดเก่งมาก​คะ​ เริ่ม​21​ วีค​ ตอนนี้ตอดเก่งมาก​ ของเรา​ผช.​ รุ้เพศตั้งแต่​13​ วีคแล้วคะ

29มีนาค่ะ น้องตัวใหญ่แต่น้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ เพศหญิงดิ้นเก่งมาก😘

19วีค น้องหนัก358g

7มี.ค.ค่ะ 23wแล้ว น้ำหนักครึ่งกิโลคุณหมอว่าตามเกรณค่ะ😊