19 ตอบกลับ

เราวันเดียวกันเลยค่ะแม่ ทางนี้เจ็บท้องเตือนเริ่มบ่อยมากขึ้นแล้วค่ะ ปวดแบบเปลี่ยนท่าก็ไม่หาย แต่ท้ายสุดใช้เวลาหน่อยก็หายเองค่ะ เดินแพนกวิ้นมากๆ

สู้ๆไปด้วยกันค่ะแม่ 🥰

เหมือนกันเลยจ้า น้องกลับหัวตั้งแต่ 6 เดือน แต่ไม่ปวดท้อง อยู่เกิน 40 w คุณหมอเลยนัดผ่า ตอนนี้ 30 วันแล้วค่ะ

กลัวได้ผ่าจังเลยคะ ทางนี้ 38+2 มีท้องแข็ง เจ็บเตือนแล้ว ปวดหน่วงแล้ว แต่กลัวน้องไม่ยอมออกมา😅

มีลักษณะเหมือนกันเลยแม่แต่แม่ต้องรอถามหมอว่าได้ผ่าไม ส่วนตัวแม่เองคุณป้าหมอไห้ผ่าเลยจ้าป้าหมอไม่เร่งคลอดไห้

สอบถามหน่อยค่ะ38wสามารถ​ขอหมอผ่าได้ไหมค่ะ​ คือไมเกรนแม่ขึ้น3วันแล้วค่ะทนไม่ไหวห่วงลูกค่ะ

แม่ต้องลองถามหมอที่แม่ฝากครรภ์ดูนะคะว่าสามารถผ่าไห้ได้ไมส่วนมากคุนหมอจะรอไห้เราคลอดเองก่อนมากกว่า ถ้ายังไม่มีอาการใดๆจนจะครบกำหนดหมอก็จะเเต้งเองว่าไห้ผ่าคลอดจ้าแม่ สุ่ๆน้าค้า

ให้กำลังใจนะแม่ บ้านนี้รอปวดท้องคลอดต่อไป 7 วันนับถอยหลัง อาจจะได้ผ่าตามหลัง 😅

55555ถ้าไม่ปวดแม่โดนผ่าเเน่ๆจ้า

39+2 w ค่ะคลอดแล้ว15 พฤศจิกายน64 กำหนดคลอดจริง 20พ.ย ค่ะ ลุ้นๆๆเอาใจช่วยนะคะคุณแม่

ขอไห้คุนแม่เเข็งเเรงไวๆนะค้า รวมถึงน้องด้วยจ้า

บ้านนี้38+6กำหนดคลอด22นี้ ท้องแข็งบวกปวดท้องหน่อยๆ ไม่รู้จะแตกวันไหน😂😂😂

บ้านนี้ลุ้นแทบทุกวัน😂😂😂

บ้านนี้ เงียบเหมือนกันกัน หมอบอกอยากให้คลอดเอง อาจจะโดนเร่ง

ฉีดยาเข้าไปไห้เขาปวดท้องเร็จขึ้นจ้าแม่

อันนี้แม่กำหนดคลอด16 พ.ย นี้ยังไม่มีวี่แววจะออกเลยคะ

แม่คลอดแล้วคะ คลอดเอง

บ้านนี้นัดผ่า 17 พย จ้า ตื่นเต้น กลัว กังวล มาหมด

พรุ่งนี้แล้ว ตื่นเต้นขั้นสุด😫