11 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็39วีค วันนี้เหมือนกันค่ะ พยายามนั่งท่าผีเสื้อตั้งแต่38วีคแต่ก็เงียบมาก ไม่มีเจ็บเตือนเลย อยากเห็นหน้าแล้วค่าาา กำหนดคลอด31มกรา

แม่บ้านนี้คลอดตอน39+2w.คะ วันที่10หมอนัดกระตุ้นปากมดลูก กับจากหาหมอแม่นั่งท่าผีเสื้อ15-30นาทีคะ วันที่13คลอดน้องแล้วจ้า

บ้านนี้ให้พ่อไปตามตอน39+6คะพอ40หมอนัดพอดี ปากมดลูกเปิด3เซนได้แอดมิทและคลอดวันนั้นเลยคะ ไม่มีอาการอะไรเลยคะ

บ้านนี้เมื่อวันที่20ปากมดลูกเปิด1.5ซม ตอนนี้39wไม่มีอาการอะไรเลยคะ มีแต่มูกใสออก อยากคลอดแย่แล้ว

แม่บ้านนี้ใช้วิธีให้พ่อตามค่า พ่อตามวันเดียว ปวดท้องตอนตี2 คลอดตอน9โมงเลยค่า.

ตามแล้วยังเงียบเหมือนเดิมค่ะ

เหมือนกันค่ะแม่ อยากให้ออกมาแล้วเดินไม่ไหว ไม่มีอาการอะไรเลย

บ้านนี้39+2แล้วคะยังเงียบอยู่เลยอยากคลอดเเล้วเหมือนกัน😞

Super Mum

กินสับประรดค่ะ เรากินสามวันติด น้ำเดินเลยค่ะ

บ้านนี้ 29 ม.ค เงียบบบเกิบ 😅😅

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️